VAS & IAS

• Thread starter Kiemnhieutien
  • Ngày gửi
K

Kiemnhieutien

Guest
25/2/06
16
0
0
Hanoi
Thưa các anh chị,

Em là người mới tham gia diễn đàn, rất mong nhận được sự chỉ bảo của mọi người. Hôm nọ em đi phỏng vấn xin việc thì có 1 câu hỏi là:

Hãy cho biết sự khác nhau cơ bản của VAS và IAS. Gần đây VAS có thêm điều chỉnh gì mới không? Bạn hiểu thế nào về việc thêm khoản mục Bất động sản đầu tư - theo thông tư số 23 vào Bảng cân đối kế toán thời gian qua?

Anh chị nào có thể giúp em trả lời câu hỏi này được không a? E xin cảm ơn tất cả mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Kiemnhieutien nói:
Hãy cho biết sự khác nhau cơ bản của VAS và IAS. Gần đây VAS có thêm điều chỉnh gì mới không?

Câu này quá khó, chẳng ai trả lời được. Người ra đề này chắc phải xem lại xem mình mong muốn gì ở ứng viên.

Kiemnhieutien nói:
Bạn hiểu thế nào về việc thêm khoản mục Bất động sản đầu tư - theo thông tư số 23 vào Bảng cân đối kế toán thời gian qua?

Còn câu này, search trên diễn đàn, có nhiều rồi đấy bạn à

V

Viet Linh

Guest
21/12/05
25
0
0
Hanoi
Kiemnhieutien nói:
Hãy cho biết sự khác nhau cơ bản của VAS và IAS.
Một cái viết bằng Tiếng Anh, còn cái kia Tiếng Việt. Một cái do IFRS board viết kèm theo quy trình chặt chẽ công với sự góp ý rộng rãi cho các exposure draft, một cái cứ im im xong uỳnh 1 phát ra 5-6 chuẩn mực một lúc. - học, cập nhật bét nhè. chưa hoàn hồn đã có đợt khác.:alcon:

Kiemnhieutien nói:
Gần đây VAS có thêm điều chỉnh gì mới không?

chắc là việc ra mấy chuẩn mực đợt 5 hồi tháng 12-2005 đây.... :dance2:

K

Kiemnhieutien

Guest
25/2/06
16
0
0
Hanoi
Cảm ơn hai Đại ca ra tay thọ giáo. E mà "bị" hỏi lại câu này thì e biết cách trả lời rùi. Rất mong được các Đại ca sẽ tiếp tục ra tay "trợ giúp" ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA