Mỗi tuần một chuyên đề

Hạch toán cho Doanh nghiệp cưa xẻ gỗ trên phầm mềm MISA

• Thread starter netvietcomputer
  • Ngày gửi
netvietcomputer

netvietcomputer

Sơ cấp
23/6/09
36
0
0
bvh
Cảm ơn bạn natuyet!
Cứ xong 1 năm là mình tạo dữ liệu mới - từ năm trước (data khác), không biết như vậy có được không hay là cứ để một CSDL như vậy và hạch toán cho nhiều năm. Và vì vậy mà mình chưa sửa được cho các TSCĐ được chuyển từ các năm khác sang.
Mong bạn hướng dẫn thêm, cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào netvietcomputer!
Làm như bạn là đúng rồi, mỗi năm để dữ liệu trên một tệp riêng biệt, khi đó mình chỉnh sửa gì trên dữ liệu hiện tại sẽ không sợ ảnh hưởng tới dữ liệu các năm trước.
Còn trường hợp muốn đổi lại TK khấu hao của TSCĐ về TK 6274 thì bạn vẫn phải làm như mình đã nói ở trên: tức là trên dữ liệu cần sửa bạn sẽ xóa các bảng phân bổ TSCĐ, chứng từ hạch toán khấu hao và bỏ ghi sổ chứng từ ghi tăng. Sau khi sửa xong, ghi sổ lại chứng từ ghi tăng TSCĐ, và lập lại các bảng tính khấu hao và chứng từ hạch toán khấu hao.

Cảm ơn bạn natuyet!
Cứ xong 1 năm là mình tạo dữ liệu mới - từ năm trước (data khác), không biết như vậy có được không hay là cứ để một CSDL như vậy và hạch toán cho nhiều năm. Và vì vậy mà mình chưa sửa được cho các TSCĐ được chuyển từ các năm khác sang.
Mong bạn hướng dẫn thêm, cảm ơn nhiều

T

tuyết tháng 2

Guest
23/1/16
0
0
0
34
Chào netvietcomputer!
Bây giờ em đang tính giá thành cho 1 sản phẩm (là tSCĐ), mà TSCĐ này nó có 5 bộ phận hợp thành, 5 bộ phận này thì do các nguyên vật liệu chế tạo lên. Như vậy e phải nhập như thế nào trên misa 2012 được ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA