Trong 1 công ti nhỏ, chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?

• Thread starter tranghehehe
  • Ngày gửi
T

tranghehehe

Guest
2/10/13
8
0
1
32
tp hcm
cho hỏi trong 1 công ti nhỏ , chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?
với cho em hỏi nữa là nếu chỉ có 2 kế toán thì nên phân bố vào công ti sản xuât hay thương mại với loại hình quy mô sao ạ, cái này e chỉ làm bài tập thui ạ, cám ơn mọi người...

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Cho hỏi trong 1 công ti nhỏ , chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?

cho hỏi trong 1 công ti nhỏ , chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?
với cho em hỏi nữa là nếu chỉ có 2 kế toán thì nên phân bố vào công ti sản xuât hay thương mại với loại hình quy mô sao ạ, cái này e chỉ làm bài tập thui ạ, cám ơn mọi người...
Cty có 2 nhân viên kế toán phân công chức vụ như sau : Trưởng phòng kế toán, Phó phòng kế toán

C

cuken

Sơ cấp
9/11/13
29
1
0
tphcm
Ðề: Cho hỏi trong 1 công ti nhỏ , chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?

Bạn có thể phân bổ 1 là kế toán và 1 nhân viên văn phòng

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Công ty noà cũng thế !

KTT và KTV thế thôi !

KTV ký vào người lập biểu

KTT ký vào KTT trên các chứng từ kế toán !

Khi óc vấn đề thuế gọi lên xạc thì KTT phải đi giải trình

KTV ở nhà chơi game vào FB lên WKT than thở bao giờ mình lên KTT ?

T

tranghehehe

Guest
2/10/13
8
0
1
32
tp hcm

Công ty noà cũng thế !

KTT và KTV thế thôi !

KTV ký vào người lập biểu

KTT ký vào KTT trên các chứng từ kế toán !

Khi óc vấn đề thuế gọi lên xạc thì KTT phải đi giải trình

KTV ở nhà chơi game vào FB lên WKT than thở bao giờ mình lên KTT ?

dạ, nếu trong các chức vụ KTT, KTV, KT tổng hợp... là lấy KTT+ KTV ạ

levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Trong 1 công ti nhỏ, chỉ có 2 nhân viên kế toán thì phân công chức vụ thế nào?

Bạn liệt kê các nhóm công việc của phòng kế toán đảm nhận, rồi từ đó phân công phù hợp với năng lực và vị trí của mỗi người, thông thường có các công việc sau:
1- Vốn bằng tiền
2- Bán hàng + Nợ phải thu
3- Mua hàng + Nợ phải trả
4- Kho hàng hóa
5- Thanh toán với NSNN (Thuế)
6- TSCĐ
7- Lương và các khoản trích theo lương
...
Theo đó việc KTT kiêm KTTH thưởng quản lý các việc: 5,6, các việc còn lại phân công cho cả 2 người.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA