Đi xa...

• Thread starter dangkhoaquan
  • Ngày gửi
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
vẬY là tôi đã quyết định ra đi,một quyết định khó khăn cho một chàng trai chưa bao giờ xa nhà như tôi!Phải chia tay đà nẵng,phải chia tay con sông hàn,chắc rồi cũng chẳng còn những buổi chiều đi tắm biển mỹ khê,những lúc dạo quanh đường trần phú,nguyễn văn linh nữa, nhưng thôi !Khi người ta đã làm một cuộc cách mạng thì một là tốt đẹp hơn,hai là xấu đi .Tôi đi mang niềm tin và hy vọng vào một tương lai .Tạm biệt Đà Nẵng,tạm biệt!"Đi là để trở về tốt đẹp hơn"

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TRẦN TRANG

Guest
Hi dangkhoaquan
Xin chia sẻ cùng bạn
Nhưng bạn đi 'xứ mô'?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Chúc mừng bạn " đi xa", với 1 người chưa khi nào rời khỏi nhà như bạn nói thì đây là một cơ hội tuyệt vời để bạn kiểm tra "sức đề kháng cám dỗ" của chính bạn.
Cứ vững tin lên nhé. Ở đâu nuôi sống mình thì nơi đó là nhà mình!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Em cũng muốn đi xa, nhiều lúc thấy ngộp thở thở ở nơi ồn ào tấp nập này, nhưng mà chắc chả bao giờ đi được.
Hãy cứ đi về một chân trời mới, tất cả rồi sẽ ổn thôi.
To Tran Trang: bạn ấy vào Sài gòn

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
phuonghoanglua nói:
Chúc mừng bạn " đi xa", với 1 người chưa khi nào rời khỏi nhà như bạn nói thì đây là một cơ hội tuyệt vời để bạn kiểm tra "sức đề kháng cám dỗ" của chính bạn.

Cả cụm này cần xem lại và nhất là câu này:

phuonghoanglua nói:
Ở đâu nuôi sống mình thì nơi đó là nhà mình!

Vì có người đang thắc mắc với tôi rằng: "ko biết sau này mình sẽ thế nào nhỉ?"

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Chưa bao giờ nghĩ mình sẽ đi xa đến thế, từ bé đến lớn suốt ngày quanh quẩn trong gia đình, đến đi xuống nhà Bác chơi ở Nha Trang, chỉ cách chưa đầy 200km cũng Bố đưa đi... Hết 12, hăm hở vào SG thi ĐH, mang theo bao nhiêu nhiệt huyết, bao nhiêu hi vọng của người thân... Thi về, với những gì mình đã viết, đã làm.... thấy nhẹ nhàng, và ngấm ngầm, hớn hở chuẩn bị để khăn gói xuống thành phố ồn ào náo nhiệt kia. Rồi đến ngày....cái ngày mình ko bao giờ quên được...trên trang báo Tuổi Trẻ...1 người cùng họ, cùng tên, chỉ khác nhau cái số báo danh, người đã nói với mình câu ấy...lại có tên trong danh sách trúng tuyển.... Thất vọng, xấu hổ, hụt hẫng... ko thể thanh minh, kết quả của 12 năm học, của những tấm bằng khen ko còn ý nghĩa gì nữa, những kẻ đố kị với mình bắt đầu xì xầm, dị nghị...tất cả đã cho mình 1 quyết định liều lĩnh. Một mình với 1 túi xách, đi từ Ban Mê Thuột ra Hà Nội để học, Bố Mẹ thương bảo đưa đi nhưng nhất quyết đòi đi 1 mình.Hơn 1000km...lúc ấy trong đầu chỉ nghĩ được...."càng xa càng tốt".... Vậy mà cũng gần 5 năm rồi, thời gian trôi nhanh thật!. Ngày còn đi học 1 năm còn được về 2 lần, mỗi lần về cũng phải đến 2,3 tuần. Bao nhiêu ấm ức, bao nhiêu chuỵện đau đầu dồn hết về nhà để…xả .Vậy mà, đám cưới chị....ko về được, mỗi lần nghe ĐT chỉ nghe thấy những điều tốt đẹp (Bố mẹ khỏe, cả nhà khỏe cả, ko có chuyện gì đâu, mọi chuyện đều tốt), chỉ khi về mới biết....Bố ốm, Mẹ bị ngã phải khâu mấy mũi...sao cả nhà giấu con:(. Bây giờ đi làm rồi, chỉ còn dịp tết, về được hơn 1 tuần, về đến nhà mệt phờ...Lu bu trong mấy ngày tết... thời gian cho họ hàng, cho bạn bè, cho những mối quan hệ bên ngoài. Rồi hết tết, lại ra đi...lại giật mình "thời gian dành cho gia đình những ngày qua là bao nhiêu?". Mình đã chia sẻ được những gì với gia đình???. Lại nhẩm tính……tháng 3 rồi…thêm 9 tháng nữa thôi…
@Dangkhoaquan tuy nhiên, xa nhà cũng "được" nhiều thứ lắm, tự lập hơn này (cái này cực quan trọng với các boy), tự tin hơn, nhiều bạn bè hơn:friend: ....và còn nhiều cái hơn nữa đấy, cứ đi đi rùi sẽ biết:p. Chúc may mắn.
Thân!
@Tigon-ETC....xa thế đủ rùi đấy nhóc, xa nữa còn ngộp thở hơn....buồn lắm đấy.
(Gia đình gia đình, bên nhau những khi đớn đau, bên nhau đến suốt cuộc đời:1luvu: )

B

boyhappy

Guest
10/5/04
19
0
0
phuonghoanglua nói:
Oạch nhưng anh thích sự cám dỗ....Kiểm tra thế nào hả em....:freddy: :freddy:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
boyhappy nói:
Oạch nhưng anh thích sự cám dỗ....Kiểm tra thế nào hả em....:freddy: :freddy:
Đi xa như PHL nói ấy, cứ đi đi, rồi sẽ thấy sự cám dỗ là gì he he

@Dungphan: Em chỉ thích đi du lịch thôi chứ đi làm xa, chắc là không (nếu mà thế giờ này đã ở Tây Nguyên rồi, sẽ không quen mọi người, rất may là k quyết định ở lại Tây Nguyên dạo đó).

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
@boy happy: thích cám dỗ thì anh cứ đi đi, đi rồi lại về nhé, khi về nhớ mua quà cho em nhé!
(cám dỗ ở ngay cạnh anh ấy, nên em biết anh chẳng đi được đâu, he he)
@Tigon: chị mà như em thì chị cứ thử, có thử mới biết. :p

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Các anh ạ,sống đâu rồi mình cũng thích nghi, quen dần với cuộc sống ở đó mà.

Thực ra mỗi người đều vì lý tưởng, vì mục đích cuộc sống mà hy sinh điều này điều nọ (nhất là các men), dẫu biết rằng không đâu bằng nhà mình.

Em nghĩ rằng " mọi gian lao đều được đền đáp xứng đáng "

Chúc mọi người thành công và khám phá hết sự cám dỗ, hihihiiiii

T

TRẦN TRANG

Guest
babyan nói:
Em nghĩ rằng " mọi gian lao đều được đền đáp xứng đáng "

Chúc mọi người thành công và khám phá hết sự cám dỗ, hihihiiiii

mình xin 'ủng hộ' babyan, ' dân kế toán muôn năm' !!!!!!
:drummer:

D

Dinh Thai

Guest
7/10/05
8
0
1
Viet nam
Sống trên đời cần có bản lĩnh, ta sẽ chứng minh cho mọi người thấy ta sẽ tự đi trên đôi chân của mình như thế nào, và đi xa là 1 trong những cách để thể hiện bản lĩnh của mình đó.

(Mình đi xa ngay từ khi ra khỏi ngôi trường Đại học thân yêu, từ bắc vào nam và xa hơn thế nữa. Bây giờ mình cũng đã có được 1 chút về sự nghiệp, cảm ơn "đi xa" !!!):bigok:

Sửa lần cuối:
M

meongokhongyeu1983

Guest
18/3/06
1
0
0
Ha Noi
đi Xa!

phuonghoanglua nói:
Vì chưa "đi xa" thì chưa biết mà! :dance2:
Mình rất sợ phải đi xa nhưng giờ người yêu mình và mình thì : Ở hai đầu nỗi nhớ.Có lẽ một ngày mình cũng sẽ phải theo anh ấy vào đó thôi.Nhớ lắm chịu sao nổi nhỉ.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Dinh Thai nói:
Sống trên đời cần có bản lĩnh, ta sẽ chứng minh cho mọi người thấy ta sẽ tự đi trên đôi chân của mình như thế nào, và đi xa là 1 trong những cách để thể hiện bản lĩnh của mình đó.

(Mình đi xa ngay từ khi ra khỏi ngôi trường Đại học thân yêu, từ bắc vào nam và xa hơn thế nữa. Bây giờ mình cũng đã có được 1 chút về sự nghiệp, cảm ơn "đi xa" !!!):bigok:

Chứng tỏ bản lĩnh? có nhiều cách lắm, đâu cứ nhất thiết gì phải đi xa mới là bản lĩnh chứ.!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA