Điều chỉnh tờ khai thuế GTGT năm như thế nào?

• Thread starter nguyenthuhahp
  • Ngày gửi
N

nguyenthuhahp

Guest
Chào các bạn! Bây giờ xem lại tờ khai thuế tháng năm 2005, mình mới phát hiện ra tháng 8 mình kê nhầm số thuế GTGT đầu vào
tăng thêm là 212.000 VND. Vậy bây giờ mình làm "tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm 2005 đúng không"? Hiện tại, số thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang tháng 1 năm 2006 không đúng.Vậy mình sẽ phải làm thế nào?
Do đó số thuế GTGT được khấu trừ tháng 2 chuyển sang tháng 3 này sẽ bị sai mong các bạn chỉ giáo.
Mong các bạn trả lời nhanh giúp mình nhé!
Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hiện nay đã hết hạn nộp Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (nếu bắt buộc phải nộp), do đó bạn làm điều chỉnh vào Tờ khai thuế GTGT tháng 02/2006. Đến 10/03/2006 mới hết hạn nộp tờ khai này, bạn điều chỉnh ngay nhé! Chỉ cần làm một lần điều chỉnh là được rồi.

N

nguyenthuhahp

Guest
Cảm ơn bạn Tú Anh nhiều nhiều!

H

hoahoangphuong

Guest
11/11/05
9
0
0
42
TP. HCM
To Tu Anh:
Tờ khai điều chỉnh Thuế GTGT năm được nộp chung với báo cáo quyết toán năm, mà báo cáo quyết toán năm thì 31/03/06 mới hết hạn đối với các công ty mà.
Thông tin của mình như thế có gì sai không? Các bạn cho ý kiến nhé.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
hoahoangphuong nói:
To Tu Anh:
Tờ khai điều chỉnh Thuế GTGT năm được nộp chung với báo cáo quyết toán năm, mà báo cáo quyết toán năm thì 31/03/06 mới hết hạn đối với các công ty mà.
Thông tin của mình như thế có gì sai không? Các bạn cho ý kiến nhé.
Bác nhầm rồi. Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT 28/02 là hết hạn rồi, còn báo cáo tài chính mới 31/03/2006 hết hạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA