Giúp tôi với.........

• Thread starter Mathien
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Mathien

Guest
Quả thật tôi là người mới bắt đầu làm công việc này nên không biết bắt đầu từ đâu mọi người cũng ko noi cho tôi biết tôi phải làm gì. Nên tôi chẳng biết phải hỏi họ những gì nữa cái tính của tôi như vậy mãi vẫn ko sửa được. Tôi muốn hỏi mọi người rằng khi lần đầu tiên đi làm mọi người có như trong tình trạng của tôi bây giơ không nữa, mong mọi người giúp đỡ cảm ơn nhiều.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Mathien nói:
Quả thật tôi là người mới bắt đầu làm công việc này nên không biết bắt đầu từ đâu mọi người cũng ko noi cho tôi biết tôi phải làm gì. Nên tôi chẳng biết phải hỏi họ những gì nữa cái tính của tôi như vậy mãi vẫn ko sửa được. Tôi muốn hỏi mọi người rằng khi lần đầu tiên đi làm mọi người có như trong tình trạng của tôi bây giơ không nữa, mong mọi người giúp đỡ cảm ơn nhiều.:wall:
Bạn đang đi làm gì vậy? Bạn đang ở vị trí nào?
Bạn kêu cứu mà mọi người nhìn vào không biết bạn muốn gì?
Thân
Mina

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
đúng rùi! ít ra cũng phải biết bạc sắp chết khô hay chết cạn chứ

M

Mathien

Guest
:wall: đây là webketoan mà đương nhiên mình muốn hỏi về vấn đề liên quan đến kế toán rùi. Tôi muốn hỏi là mọi người mới đi làm lần đầu thì các bạn có được người trong phòng có hướng dẫn bạn để bắt đầu một công việc ko? còn tôi thì lại không có ai nói cho tôi biết tôi phải làm gì nên muốn hỏi mọi người thôi để tôi biết là có nên tiếp tục làm công việc này ở nơi này nữa không ấy mà. Xin cảm ơn:wall:

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Nói chung là bạn mới vào nghề nên bối rối chứ gì.
- Thứ nhất, bạn nên bình tĩnh. Cái gì chưa rõ hỏi ngay kế toán trưởng nếu họ rảnh, còn ko thì đè kế toán tổng hợp ra hỏi.
- Thứ hai, nên nhìn xung quanh xem mọi người làm việc thế nào và chia sẻ với họ.
- Thứ 3, tối về đọc sách về phần hành mình đc giao.
Nói chung, người ta thường sẽ cho bạn 1 tuần để làm quen với mọi người, làm quen công việc (vì học khác hành nhiều đấy).
Tự tin lên nhé, chúc bạn thành công

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA