Tính giá thành 1 m3 bê tông thương phẩm bằng excel

• Thread starter Marxd88
  • Ngày gửi
M

Marxd88

Guest
21/4/11
2
0
1
35
Hà Nội
Hiện nay sếp đang giao cho em quản lý trạm trộn bê tông thương phẩm. Em vẫn đang loay hoay để tính giá thành 1m3 bê tông cho các mác. Anh chị nào có thể giúp em làm thế nào để tính giá thành sx bê tông bàng excel với ? Em cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BichVan297-92

Sơ cấp
7/3/19
2
0
1
31
Hi chị ơi, e thấy c có đăng bai hỏi cách tính giá thành này, mà bài đăng lâu rồi.
Chị có thể chỉ lại cho em với được k. em cũng đang gặp vấn đề này. Nếu được chị gửi qua mail giúp e vơi: bichvankt2907@gmail.com
Cảm ơn chị nhiu nhiu luôn.

T

Tranhoe

Sơ cấp
9/11/09
7
1
3
61
Da Nang
Để tính giá thành 1m3 bê tông thương phẩm cho các mác, trước tiên Bạn phải biết tiêu hao vật tư cho 1m3 bê tông (tham khảo Định mức dự toán công trình - phần xây dựng số 1776/BXD-VP của Bộ Xây dựng), đơn giá của từng loại hao phí. Sau đó chỉ là các phép nhân và cộng. Mình gửi cho bạn file tham khảo cách tính giá thành 1m3 Bê tông thương phẩm, đổ bằng bơm bê tông, BT móng, chiều rộng móng <=250 cm, đá 1x2 độ sụt 14-17cm, vữa M200. Với các loại BT khác và mác khác cách tính cũng tương tự.
link: Bang tinh gia vua be tong.xls - 4shared.com - chia sẻ và lưu trữ - tải xuống tập tin trực tuyến

• Like
Reactions: maoga89
valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Hiện nay sếp đang giao cho em quản lý trạm trộn bê tông thương phẩm. Em vẫn đang loay hoay để tính giá thành 1m3 bê tông cho các mác. Anh chị nào có thể giúp em làm thế nào để tính giá thành sx bê tông bàng excel với ? Em cảm ơn trước

Để tính được giá thành 1m3 bê tông thì bạn phải dựa vào cấp phối bê tông, bất cứ khi nào trộn bên tông thì kĩ thuật cũng phải có bảng cấp phối đi kèm, trên đó thể hiện cần bao nhiêu xi, xi mác nào, bao nhiêu đá, bao nhiêu cát, bao nhiêu nước, nhớ để ý ngày công nhân công trộn bê tông nữa nhé. Từ khối lượng đó, căn cứ vào đơn giá và nhân, xong thì cộng.

congvinh

congvinh

Guest
21/4/06
108
0
0
Ho Chi Minh City

Excel chỉ là một công cụ thay cho cái Calculator để tính cho nhanh hơn.

Bạn muốn tính giá thành của một cái gì đó thì trước hết bạn phải lập công thức tính trên giấy trước (bao nhiêu xi măng, bao nhiêu đá ...) sau đó mới sử dụng các công cụ tính toán để cho ra kết quả.

Khi bạn đã đưa ra đủ các yếu tố tạo nên giá thành thì vấn đề đưa vào Excel để tính toán chỉ là chuyện đơn giản thôi.

K

kimoanh87nd

Guest
19/3/09
1
0
1
36
hanoi
Để tính giá thành 1m3 bê tông thương phẩm cho các mác, trước tiên Bạn phải biết tiêu hao vật tư cho 1m3 bê tông (tham khảo Định mức dự toán công trình - phần xây dựng số 1776/BXD-VP của Bộ Xây dựng), đơn giá của từng loại hao phí. Sau đó chỉ là các phép nhân và cộng. Mình gửi cho bạn file tham khảo cách tính giá thành 1m3 Bê tông thương phẩm, đổ bằng bơm bê tông, BT móng, chiều rộng móng <=250 cm, đá 1x2 độ sụt 14-17cm, vữa M200. Với các loại BT khác và mác khác cách tính cũng tương tự.
link: Bang tinh gia vua be tong.xls - 4shared.com - chia sẻ và lưu trữ - tải xuống tập tin trực tuyến
b ơi mình ko tải được

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Excel chỉ là một công cụ thay cho cái Calculator để tính cho nhanh hơn.

Bạn muốn tính giá thành của một cái gì đó thì trước hết bạn phải lập công thức tính trên giấy trước (bao nhiêu xi măng, bao nhiêu đá ...) sau đó mới sử dụng các công cụ tính toán để cho ra kết quả.

Khi bạn đã đưa ra đủ các yếu tố tạo nên giá thành thì vấn đề đưa vào Excel để tính toán chỉ là chuyện đơn giản thôi.
Excel chỉ là một công cụ thay cho cái Calculator cái câu này nghĩa là gì?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bà xem trong định mức xây dựng cơ bản có đầy đủ các yếu tố để tính bê tông thương phẩm chú ý đây là chi phí trực tiếp cho 1m3 bê tông nhẹ sau đó đưa giá vật liệu nhân công vào sẽ có chi phí trực tiếp tính các khoản chi phí khác bạn sẽ có giá thành giá bán 1m3 bê tông thương phần

L

longcpa

Sơ cấp
13/7/15
1
0
1
37
Bạn nào có file tính giá thành excel bê tông thương phẩm cho mình xin với nguyenlongcpa@gmail.com. Mình cám ơn

T

Thuynguyen201345

Sơ cấp
19/12/17
23
0
1
40
Dear các anh chị cao thủ !em có việc nhờ anh chị giúp đỡ
Hiện tại em theo dõi giờ tính công cho nhân viên :
cty em có 2 ca : ca1 từ 6:30 đến 14:45 (trừ nghỉ giữa ca :45 phút) = vậy số giờ thực tế là : 7h30'
ca2 từ 14:45 đến 22h15 (trừ nghỉ giữa ca : 15 phút ) vậy số giờ thực tế là : 7h15'

công thức này là em đã lập được cho ca 1 : =(MIN("11:00",N761)-MIN(M761,"11:00"))+MAX(N761,"11:45")-MAX("11:45",M761)
công thức này là em đã lập được cho ca 2 : =(MIN("18:00",N762)-MIN(M762,"18:00"))+MAX(N762,"18:30")-MAX("18:30",M762)

==> giờ em muốn thể hiện 2 công thức trên cùng vào thành 1 công thức , để khi em gõ ca nào thì công thức sẽ tự hiểu ca đó và sẽ tự trừ số phút nghỉ giải lao cho đúng ạ

em cảm ơn rất nhiều.

Đính kèm

• cong thuc.xlsx
    10.8 KB · Lượt xem: 268

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA