Thư hẹn kiểm toán?

• Thread starter pippo
  • Ngày gửi
P

pippo

Guest
28/11/05
16
0
0
40
Ha Noi
em đang có bài tập về viết thư hẹn kiểm toán. Nhưng hiện tại , tài liệu về phần này trong sách không có nhiều, chỉ có một phần lý thuyết nhỏ thui ? Anh chị nào có mẫu về thư hẹn kiểm toán thì tải cho em xem nhé !! Cảm ơn nhìu :cool2:

Hợp đồng kiểm toán chính là sự thoả thuận giữa khách hàng và công ty kiểm toán. Vậy thư hẹn kiểm toán liệu có được coi là một hình thức của hợp đồng kiểm toán không ? Hay thư hẹn kiểm toán được gửi đến khách hàng, khi được chấp nhận thì sẽ ký hợp đồng kiểm toán ???? Mong được chỉ giáo ??:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Có trong Chuẩn mực Hợp đồng kiểm toán đó bạn. Nó cũng có thể coi là một hình thức hợp đồng nếu các dịch vụ cung cấp và thoả thuận đơn giản. Trong trường hợp cần quy định cụ thể, chi tiết các điều khoản như nhân sự, trách nhiệm, biểu tính phí, ... thì các bên cần đi tới hình thức chặt chẽ hơn là Hợp đồng kiểm toán

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
Em cũng chưa rõ lắm về thư hẹn kiểm toán anh Ned có thể nói rõ hơn cho em va những bạn khác có cùng sự quan tâm được rõ không ạ?Cám ơn anh thật nhiều.Theo em hiểu thì thư hẹn kiểm toán là bước đầu tiên của công ty kiểm toán hẹn khách hàng với mục đích là trao đổi và tìm hiểu sơ qua về công ty, để sau đó đưa ra quyết định là có nên nhận lời kiểm toán hay không.

nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
toilatoi nói:
Em cũng chưa rõ lắm về thư hẹn kiểm toán anh Ned có thể nói rõ hơn cho em va những bạn khác có cùng sự quan tâm được rõ không ạ?Cám ơn anh thật nhiều.Theo em hiểu thì thư hẹn kiểm toán là bước đầu tiên của công ty kiểm toán hẹn khách hàng với mục đích là trao đổi và tìm hiểu sơ qua về công ty, để sau đó đưa ra quyết định là có nên nhận lời kiểm toán hay không.

Nó không phải là thư tín trao đổi qua lại, hẹn hò gì cả. Mà nó là một dạng hợp đồng đơn giản. Các bạn cần đọc chuẩn mực trước đã

N

nguyettran13031990

Guest
7/1/12
1
0
0
34
lâm đồng
Ðề: Thư hẹn kiểm toán ??

chào mọi người. Em có một câu hỏi xin làm phiền và cần được trả lời gấp
đó là

:THƯ KIỂM TOÁN KHÁC HỢP ĐỒNG KIỂM TOÁN CHỖ NÀO? TẠI SAO DÙNG

THƯ KIỂM TOÁN MÀ KHÔNG DÙNG HỢP ĐỒNG KIỂM TOÁN?

em không giỏi kiểm toán nên không biết giải quyết thế nào. mong mọi người giúp em

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA