Thuế GTGT PS phải nộp T1/2006 nhưng sang T3/2006 mới nộp

• Thread starter acc_worldwide
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
DNTN của mình phát sinh số Thuế GTGT phải nộp tháng 01/2006 là số dương. Đúng ra số thuế dó mình phải nộp vào tháng 2 nhưng sang tháng 3 mới nộp. Mình phải hạch tóan NTN và trên tờ khai Thuế GTGT tháng 2/2006 chỉ tiêu: Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ghi NTN ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

F.a.s.t. & ATSSFC

Guest
Về mặt tính toán và kế toán mình nhiều khi giỏi thật (tự khen)...nhưng cái gì mà đụng đến thuế má, nếu là bạn tui sẽ hỏi chuyên quản thuế ngay. Để lần sau không biết ... hỏi tiếp.

Bạn sẽ có câu trả lời ngay cái telephone. Chúc bạn dzuii !!!

Có tài mà cậy chi tài ....
Chử tài liền với chử tai một vần ... (Trích Kiều)

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Theo tôi biết thì thuế GTGT phát sinh phải nộp của tháng nào bạn phải nộp ngay trong tháng đó. Nếu sau ngày 25 mà bạn chưa nộp thì cơ quan thuế bát đầu tính phạt 1 phần nghìn một ngày nộp chậm. Sang tháng sau bạn vẫn chưa nộp thi bạn vẫn treo bên có T khoản 3331 để khi nào có tiền thì nộp trả và nộp thêm tiền phạt. Còn trên bảng kê khai thuế của tháng sau kê bình thường mà không đưa khoản thuế dư có trên 3331 này lên để đối trừ. Tháng sau dư có tiếp trên 3331 thì bạn nộp trả cho nhà nước cả hai khoản này(Chú ý là nhà nước nợ DN thì không tính lãi, nhưng DT nợ nhà nước là bị tính phạt lãi chậm trả theo ngày đấy nhé). Bạn chỉ được nhà nước cho phép chuyển dư nợ 133 của tháng trước để khấu trừ tiếp vào tháng sau thôi. hehehe nhà nước bao giờ cũng nắm đằng chuôi mà.

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Bạn chưa nộp thuế thì số đó nó vẫn còn năm ben có 333 chứ có chạy đâu ?
Cuối tháng sau khi khấu trử mà 133 vẫn còn số dư bên nợ thì bạn thể hiện khoản này lên dòng ..... chuyển cho kỳ sau.
Nếu 3 tháng liên tục mà số thuế phải nộp âm liên tục thì làm thủ tục hoàn thuế.

T

trinh thanh ha

Guest
12/1/06
55
0
0
Hà Nội
acc_worldwide nói:
DNTN của mình phát sinh số Thuế GTGT phải nộp tháng 01/2006 là số dương. Đúng ra số thuế dó mình phải nộp vào tháng 2 nhưng sang tháng 3 mới nộp. Mình phải hạch tóan NTN và trên tờ khai Thuế GTGT tháng 2/2006 chỉ tiêu: Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ghi NTN ???
Theo mình hiểu ý bạn có phải là tháng 01/2006, thuế đầu ra của bạn nhiều hơn thuế đầu vào được khấu trừ đúng ko? Nếu sau ngày 25/2/2006 bạn ko đi nộp thì sẽ bị phạt. Khoản thuế đó sẽ treo ở bên Có TK 3331 ko ảnh hưởng đến cái gì cả. Còn trên "Tờ khai thuế GTGT tháng 02/2006", chỉ tiêu "Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ghi là 0" vì sự thực bạn có được khấu trừ đồng nào nữa đâu.

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
Mình dã đi hỏi và nhận được câu trả lời như sau: Trong sổ sách kế tóan tháng 2 mình chưa được hạch tóan số thuế đã đóng của tháng 1 wa tháng 3 mới được đưa vào. Nhưng trên tờ khai thuế tháng 2 chỉ tiêu "Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang" ghi là 0. Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người...
Thân!

T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Theo qui định của thuế thì cuối tháng nếu N133 > Có 33311 thì KC từ 33311- Sang 1331 và không phải nộp thuế.

Ngược lại 33311>1331 thì phải nộp.

Còn nếu không rỏ thì gọi 1088 - tổ tư vấn kế toán Thuế Là Ok!
Mấy cán bộ thuế nhiều khi giải đáp chưa thỏa đáng, mình làm theo khi quyết toán thì thì dâu có căn cứ gì để giải đáp đâu?? phải nghiên cứu làm theo đúng quy định.

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Thắc mắc về thuế gọi phone theo số nào vậy? Có bạn nào biết ko chỉ mình với?

T

Tran Thi Thu Trang

Guest
22/3/06
12
0
0
38
ha noi
To brooch: Sao bạn hok hỏi ngay cán bộ Thuế quản lý khu vực của mình hả, cho nó tiện hihihi

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Thắc mắc về thuế gọi phone theo số nào vậy? Có bạn nào biết ko chỉ mình với?

- 9330609; 9330610 là số điện thoại của phòng giải đáp thắc mắc cục thuế Tp. HCM

D

duclm

Guest
26/5/06
1
0
0
Hà nội
Mình dã đi hỏi và nhận được câu trả lời như sau: Trong sổ sách kế tóan tháng 2 mình chưa được hạch tóan số thuế đã đóng của tháng 1 wa tháng 3 mới được đưa vào. Nhưng trên tờ khai thuế tháng 2 chỉ tiêu "Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang" ghi là 0. Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người...
Thân!

Bạn khi nộp thì hạch toán Nợ 333/Có 111,112...

regards,

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA