Phân tích hiệu quả tài chính

• Thread starter thucd
  • Ngày gửi
T

thucd

Guest
31/10/05
13
0
0
51
DaNang
Xin chào cả nhà, mình có 01 vấn đề nhờ giúp đỡ. Hiện nay em phụ trách công tác phân tích hiệu quả hoạt động của trung tâm dạy tin học, rất mong nhận được góp ý của các bạn. Thân chào

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Đứng trên phương diện của kế toán khi phân tích hiệu quả hoạt động của trung tâm đó mình sẽ xác định kết quả kinh doanh của trung tâm đó trong một kỳ kế toán . Trên cơ sở tổng hợp các khoản thu - chi mình sẽ tính được lợi nhuận từ kết quả hoạt động kinh doanh . Con số này sẽ đánh giá được hiệu quả hoạt động của trung tâm như thế nào . Đứng trên góc nhìn của một nhà quản trị DN hay quản trị tài chính họ lại đánh giá dựa vào các phương pháp đặc thù của quản trị DN nên tiêu chí đánh giá lại khác.

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Phân tích kết quả kinh doanh là một trong những chỉ tiêu phân tích hiệu quả kinh doanh của doanh nghiệp.
Đối với trung tâm tin học của bạn, còn tính tới hiệu suất sử dụng TS (nghĩa là một vốn đầu tư, tạo ra bao nhiêu đồng lợi nhuận,); hiệu suất sử dụng vốn lưu động, tính đến mức tiết kiệm chi phí, .... còn rất nhiều các chỉ tiêu cấu thành nên kết quả kinh doanh, cả về sử dụng nguồn nhân lực, .....
Từ đó bạn có một bức tranh về KQKD của bạn, có thể nhìn được nguyên nhân củ yếu, thứ yếu ảnh hưởng đến KQKD , từ đó có biện pháp để khắc phục và lập kế hoạch kinh doanh cho kỳ tơí.
Khi phân tích hiệu quả kinh doanh, ngoài mục tiêu lợi nhuận, doanh nghiệp còn rất nhiều mục tiêu khác. Đôi khi một chỉ tiêu nào đó ảnh hưởng kotốt đến LN nhưng ko có nghĩa là xấu vì mục tiêu của bạn là chiếm lĩnh thị trường hay gì đấy.
Dĩ nhiên trong giới hạn này ko thể nói hết, còn tùy thuộc từng doanh nghiệp, trong từng giai đoạn kinh doanh thì cần những chỉ tiêu nào. Bạn có thể tham khảo thêm sách PHÂN TÍCH HOẠT ĐỘNG KINH DOANH có bán ở các nhà sách
Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA