Làm sai báo cáo sử dụng hóa đơn...

• Thread starter Vando
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Mình vừa phát hiện ra báo cáo sử dụng hóa đơn tháng 12/2005 vào báo cáo sử dụng hóa đơn năm 2005 sai sót số lượng còn lại do kê sai 01 số hóa đơn bỏ.
Các bạn cho mình hỏi trường hợp này nên sử lý thế nào và có thể bị phạt hay không?
Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Vậy làm bản điều chỉnh đi bác. Nếu là quyết toán hoá đơn năm thì nộp chung với quyết toán và BCTC. Nếu là báo cáo hàng tháng thì lập lại báo cáo này và nộp kèm với báo cáo tháng 02.

_ Theo mình thì chẳng có chi là bị phạt cả? chỉ có điều bị hoạch hoẹ chút thôi...

_ Thân

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
Vando nói:
Mình vừa phát hiện ra báo cáo sử dụng hóa đơn tháng 12/2005 vào báo cáo sử dụng hóa đơn năm 2005 sai sót số lượng còn lại do kê sai 01 số hóa đơn bỏ.
Các bạn cho mình hỏi trường hợp này nên sử lý thế nào và có thể bị phạt hay không?
Cảm ơn các bạn.
Việc đầu tiên bạn cần làm lại và nộp ngay báo cáo sử dụng hoá đơn mới ghi rõ là thay thế cho báo cáo sử dụng hoá đơn đã nộp ngày ... tháng... năm..., nếu đúng nguyên tắc thì bị phạt rồi nhưng tôi nghĩ khi biết được lý do sai sót mà không nghiêm trọng thì không ai nỡ phạt bạn đâu.
Chúc bạn sớm hoàn thành công việc và không có nhiều sai sót.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA