SV di lam

• Thread starter can thi
  • Ngày gửi
C

can thi

Guest
4/2/06
7
0
0
279 NTP Q10
Chào các anh chị,

Em là SV năm 3, các bác cho em hỏi nếu SV đi làm kế toán thì có thể làm gì trong DN.
Em rất muốn và cần đi tìm một việc làm nhưng lại không biết làm thế nào để xin được một công việc có liên quan đến kế toán. Bác nào đã từng đi làm lúc còn là SV chỉ cho em với.
:dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
can thi nói:
Chào các anh chị,

Em là SV năm 3, các bác cho em hỏi nếu SV đi làm kế toán thì có thể làm gì trong DN.
Em rất muốn và cần đi tìm một việc làm nhưng lại không biết làm thế nào để xin được một công việc có liên quan đến kế toán. Bác nào đã từng đi làm lúc còn là SV chỉ cho em với.
:dzo:
Làm gì cũng được miễn là được tuyển dụng. Có một điều như thế này: rất ít công ty tuyển kế toán là sinh viên(kể cả công việc làm theo tính thời vụ) vì là sinh viên: nghiệp vụ chưa vững, thời gian hạn chế ...
Bạn có thể xin việc khác thì phù hợp hơn.

C

can thi

Guest
4/2/06
7
0
0
279 NTP Q10
tranchan79 nói:
Làm gì cũng được miễn là được tuyển dụng. Có một điều như thế này: rất ít công ty tuyển kế toán là sinh viên(kể cả công việc làm theo tính thời vụ) vì là sinh viên: nghiệp vụ chưa vững, thời gian hạn chế ...
Bạn có thể xin việc khác thì phù hợp hơn.

Cám ơn anh Tranchan79
Về nghiệp vụ thì em không quá lo lắng, Thực ra thì em còn là SV nên không có ý định làm kế toán một cách chính thức, em chỉ có ý định giống như là phụ giúp công việc cho kế toán thôi. Nhưng em lại không biết làm thế nào để tìm một công việc như vậy.
Có bác nào biết vấn đề này share cho em với!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA