Hạch toán kế toán trong DN 100% vốn nước ngoài

• Thread starter Tran Thi Huong
  • Ngày gửi
T

Tran Thi Huong

Guest
23/7/05
95
0
0
Ha noi
xin Chào các anh chị , các bạn !
Ai giúp mình cách hạch toán trong doanh nghiệp 100 % vốn nước ngoài với !
mình rất vui và chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn giúp mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Thi Huong

Guest
23/7/05
95
0
0
Ha noi
Không có bạn nào giúp mình sao ? hay bạn nao có sách tham khảo chi giúp để minh mua với !hay đề tài nay đã được thoả luận rôi, chi giúp minh tìm ở đâu với

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Câu hỏi của bạn rất là chung chung, phạm vi quá rộng. Có lẽ bạn nên tìm hiểu một số thông tư nói về DN 100% vốn nước ngoài, luật đầu tư nước ngoài, .................... còn cách hạch toán thì vẫn tuân thủ chuẩn mực, luật kế toán thôi.

Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn muốn hỏi cụ thể về cách hạch toán ở phần hành kế toán nào ? Dù DN liên doanh với nước ngoài hay DN có 100% vốn nước ngoài, khi đóng trụ sở ở Việt Nam thì đều phải theo luật kế toán Việt Nam.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bạn tham khảo ở đây!
Đọc xong, nếu có gì vướng mắc thì trao đổi tiếp nhé!
Cheers,

Đính kèm

• TT so 55 BTC KT doi voi DTNN.rar
    62 KB · Lượt xem: 185
T

Tran Thi Huong

Guest
23/7/05
95
0
0
Ha noi
Gửi bạn Hat !
Bạn ơi mình ko mở được !

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Vẫn đọc được bình thường mà. Mà bạn ơi đây là file nén, bạn phải dùng chương trình Winrar để mở nhé!

L

long_nh2000

Guest
10/3/06
11
0
0
44
TP HCM
Thôi các bạn ơ, bạn ấy hỏi rộng và chung chung quá, thôi thì để hiểu rõ bạn nên về tìm hiểu chuẩn mực kế toán việt nam và các thông tư hướng dẫn,
tất nhiên để hiểu rõ bạn phải có nền tảng về kế toán

chào bạn.

T

Tran Thi Huong

Guest
23/7/05
95
0
0
Ha noi
Mình cảm ơn các bạn đã giúp đỡ ! mình đã mở được file này , minhf nghiên cứu , có gi ko hiểu các bạn trên WKT cùng tham gia giaỉ đáp thắc mắc giúp mình nhe !
Gửi bạn Hat!
mình cảm ơn bạn đa gửi cho mình thông tư 55 nhe 1 , mình muốn phiền bạn một chút nữa , thế năm nay có thông tư mới nào sửa đổi bổ sung thông tư 55 , bạn cho minh để minh nghiên cứu luôn đươc không ?

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Tran Thi Huong nói:
Gửi bạn Hat!
mình cảm ơn bạn đa gửi cho mình thông tư 55 nhe 1 , mình muốn phiền bạn một chút nữa , thế năm nay có thông tư mới nào sửa đổi bổ sung thông tư 55 , bạn cho minh để minh nghiên cứu luôn đươc không ?
Hiện TT đó vẫn có hiệu lực. Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm về các chuẩn mực kế toán của Việt nam!

A

AFC

Guest
18/3/06
135
1
0
HCM
Bạn tham khảo thêm thông tư 89, 105 và 23 do Bộ Tài chính đã ban hành.

P

princess

Guest
chứng minh nguồn tiền trong doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài

Các bạn cho mình hỏi, mình làm kế toán cho công ty có vốn 100% của Đài Loan, công ty mình đã thành lập vào tháng 11/2007 và hiện tại vẫn chưa có doanh thu.Theo như mình được biết thì các công ty nước ngoài phải chứng minh tài chính. Ví dụ tiền chuyển từ Đài Loan về phải chuyển qua ngân hàng, phải có cả tài khoản tiền VND và tài khoản USD. Công ty mình cũng có 2 tài khoản cả việt và đô, nhưng hầu như tiền đô la mỹ k chuyển qua ngân hàng mà khi nào có người nào sang Việt nam thì cầm về luôn.mình đang k biết làm như nào cho hợp lý các bạn giúp mình nhé. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA