kế toán chi phí và tính giá thành ở CTY xây dựng

• Thread starter vukt7e
  • Ngày gửi
V

vukt7e

Guest
15/12/05
5
0
0
binhdinh
em đang thực tập tại Cty XD em định chọn đề tài chi phí và tính giá thành
có anh chị nào trước đây đã làm đề tài này giúp cho em là làm sao để lấy được những tài liệu ở công ty đây
em thấy hoi căng quá . co ai giúp em với !
:drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
yen85

yen85

Trung cấp
14/3/05
65
0
6
38
in your heart
thực tế lấy tài liệu thực rất khó, không ai giúp được đâu, tự bạn thôi, hơn nữa cần chú ý quan sát thực tế một chút. Mọi người đa số cũng dùng số liệu ảo mà, đừng quá căng thẳng, đó là thực tế chung.
good luck

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
Trước kia mình cũng thực tập ở công ty Xây dựng. Được cái là mọi người giúp đỡ nhiệt tình nên số liệu toàn là thật cả. Tuy nhiên đi thực tập thì rất ít công ty tạo điều kiện như vậy. Nhưng VUKT7e đừng có lo. Nếu công ty bạn khó khăn về việc cho số liệu thì bạn có thể tự có số liệu ảo. Miễn sao là mọi thứ phải hợp lý... Chúc bạn thành công!

N

ngoclan801

Guest
16/6/04
2
0
0
Hihi!
Tại sao bạn lại không dùng số liệu ảo nhỉ. Hay lắm đó
Michelia cũng đang đi thực tập tại công ty xây dựng và được chú hướng dẫn cho tên một công trình và phải tự bịa số liệu hoàn toàn( bởi vì chỗ mình thực tập không hề có luận văn của người đi trước). Mình thấy rất hay đấy chứ , được làm hẳn một công trình với số liệu ảo.Nhưng may là nhà mình toàn người trong nghề cả nên cũng đỡ. Mình phải bịa từ giá vật liệu ( hỏi bố ) rồi tự tính vật liệu , tính số nhân công tự tính giá thành công trình.Nói chung là mệt. Nhưng cuối cùng mình cũng đã xong rồi . phù ù....

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Các bạn ơi, sao lại phải làm ảo số liệu. Vấn đề là mục đích thực tập để làm gì ? Và nếu làm ảo số liệu mà đúng thì cũng khó lắm.

S

scarlet II

Guest
24/10/05
2
0
0
Hanoi
Làm số liệu ảo không dễ đâu, bạn muốn bịa số liệu thì cũng phải hiểu rõ về vấn đề mình tìm hiểu sao cho nó hợp lý, chứ không lúc lên bảo vệ thầy cô sẽ phát hiện ra ngay, người trong nghề tinh lắm.

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Bạn Nên Xin Số Liệu đã Phát Sinh Năm 2004, đã Làm Quyết Toán Và Báo Cáo Kế .

U

uyennhinguyen

Guest
18/3/06
2
0
0
Nha Trang
nhưng họ không cho mà bắt mình tự tìm ra số liệu cho hợp lí ah
vậy thì chỉ có thể tìm số liệu ảo thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA