Hình thức thanh toán ghi trên hóa đơn

• Thread starter nhumai
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhumai

Guest
12/1/06
11
0
0
khanh hoa
>>>> các bạn ơi cho mình hỏi một chút.
trên hóa đơn nghi là hình thức thanh toán chuyển khoản. nhưng khi thanh toán lại bằng tiền mặt có được không?(hai bên không ký hđ kinh tế do số lượng ít).

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Theo tôi bạn cứ nghĩ thoáng một chút là được vấn đề này không có vấn đề gì bạn chỉ cần ghi thêm chữ "chuyển khoản/tiền mặt" trên ba liên hoá đơn hoặc là liên đen và xanh là xong mà vì theo tôi thuế cũng không kiểm tra chi tiết đâu.vấn đề là bạn cũng không lập hợp đồng đúng không

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
nhumai nói:
>>>> các bạn ơi cho mình hỏi một chút.
trên hóa đơn nghi là hình thức thanh toán chuyển khoản. nhưng khi thanh toán lại bằng tiền mặt có được không?(hai bên không ký hđ kinh tế do số lượng ít).

Cẩn thận là nguyên tắc rồi. Tuy nhiên những việc như bạn nói cũng không quá quan trọng. Nếu lỡ thì lần sau rút kinh nghiệm thôi.
Thực tế nếu bạn quan tâm quá chi tiết thì stress kinh niên thôi.
Nếu cứ đúng theo luật thì bạn sai, nhưng cán bộ thuế cũng linh động cho những chuyện này. Và thực tế việc này xảy ra rất nhiều.
Chúc bạn không stress:friend:

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Quản lý thuế bên mình không chấp nhận ghi TM/CK...nên mình chỉ ghi thanh toán TM,sau này công ty nào CK thì điều chỉnh trên máy thôi (phần mềm kế toán).

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Cái này cũng thoáng thôi nhưng nếu những hàng hoá có giá trị lớn thí không thể phiên phiến được đâu vì nếu là thanh toán TM thì liên quan đến sổ quỹ và thanh toán CK liên quan đến sổ tiền gửi. Nhìn chung là bình thường không sao nhưng khi bị săm bờ soi thì đó cũng bị thuế hoạnh mệt lắm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA