Sử dụng ADD-INS

• Thread starter le ngoc trung
  • Ngày gửi
L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Chào các Anh chị em thấy mọi người trên diễn đàn rất giỏi VBE với em thì em thì VBE chỉ là một con số 0 em muốn hỏi mọi người là trong thư viện của diễn đàn có file đổi số thành chữ như em đã vào tool/add-ins rồi và đã copy được vào rồi như em không biết sử dụng nó như thế nào để đọc số thành chữ trong file excell được vậy các anh chị trên diễn đàn giup em với. Em Xin chân trọng cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Bạn đã add-in vào rồi thì dùng như một công thức của Excell thôi, nhưng bạn hãy xem trong Macrro đó người ta đặc tên cho công thức dịch số đó là gì ví dụ: dichso(); vnd() .. ví dụ bạn cần dịch số tại ô A1 =dichso(A1).

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear le ngoc trung,
------------------
Mình nhớ là bạn đã tạo chủ đề này rồi mà! Việc bạn tạo ra nhiều chủ đề với nội dung giống nhau sẽ làm mọi người khó theo dõi và diễn đàn dễ bị defagment đấy!

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Xin chào,
Hình như có một số bạn nhầm VBA và VBE. Chúng không phải là 1 đâu Bà con ơi.
Cái chúng ta đang bàn ở đây là VBA (Visual Basic For Application)
Hình như không có bạn nào muốn nói tới VBE (Visual Basic Editor - là cái bộ biện sọan VBA tích hợp bên trong các sản phẩm có VBA như Word, Excel, Access, ...)
Chúc sức khỏe Bà con.
Lê Hồng Đức

N

nguyenmyphuong

Sơ cấp
29/7/05
7
0
1
47
HCMC
Mình có 1 add-ins doc số thành chữ trong Excel,mình đã biết lỗi sai(lỗi chính tả thôi:forty mà người viết đọan code này lại ghi là fourty) và vào đọan code sửa rồi nhưng nó chỉ chạy đúng lúc đó nếu đóng Excel lại và mở ra thì lại tiếp tục bị lỗi sai đó.Mình đã thử remove ,delete add-ins này và tạo lại nhưng vẫn k được ,k hiểu vì sao.Có ai biết thì giúp mình với.Xin cám ơn

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
nguyenmyphuong nói:
Mình có 1 add-ins doc số thành chữ trong Excel,mình đã biết lỗi sai(lỗi chính tả thôi:forty mà người viết đọan code này lại ghi là fourty) và vào đọan code sửa rồi nhưng nó chỉ chạy đúng lúc đó nếu đóng Excel lại và mở ra thì lại tiếp tục bị lỗi sai đó.Mình đã thử remove ,delete add-ins này và tạo lại nhưng vẫn k được ,k hiểu vì sao.Có ai biết thì giúp mình với.Xin cám ơn
:biggrin: Chi Phương sau khi sửa xong phải lưu lại. Lưu bên trong màn hình VBE luôn.

N

nguyenmyphuong

Sơ cấp
29/7/05
7
0
1
47
HCMC
Cám ơn Bình nhé.Chị đã làm được rồi

T

thuyquan

Guest
26/8/06
39
1
0
43
Da Lat
Không biết làm sao để đưa NameManager vào AddIn

Thưa bà con! Tui download từ trên thư viện WKT xuống, file NameManager, nhưng vậy là mỗi lần làm xong bảng kê, giả sử làm bảng khai báo thuế, phải mở file này ra hay sao?Có cáo nào khi mở Ễcl ra là có sẵn trong đó không? Không biết làm sao đưa được nó vô Add-Ins bây giờ:wall: Hu hu

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
thuyquan nói:
Thưa bà con! Tui download từ trên thư viện WKT xuống, file NameManager, nhưng vậy là mỗi lần làm xong bảng kê, giả sử làm bảng khai báo thuế, phải mở file này ra hay sao?Có cáo nào khi mở Ễcl ra là có sẵn trong đó không? Không biết làm sao đưa được nó vô Add-Ins bây giờ:wall: Hu hu

Bạn xem bài này nha.

D

Duy Luu

Guest
4/7/06
21
0
0
Bien Hoa - Dong Nai
Xin chào mọi người, Mình cũng đang tạo form cho in lệnh chuyễn tiền, mình cũng đã tạo được vài form rồi, trong đó có phần đọc số thành chữ bằng tiếng Việt thì mình đã có và thấy cũng tạm ổn. Hiện mình đang cần một add-in cho đọc số thành chữ bằng tiềng Anh vậy ai có add-in này cho mình xin nhé. Cảm ơn mọi người trước. Mình cũng đã thử sửa lại add-in đọc số thành chữ của tiềng Việt bằng tiếng Anh nhưng không thực hiện được do tiếng Anh đọc số khác với tiếng Việt, cụ thể là hàng mười và hàng chục, hay có ai có cách nào chỉ mình với nhé.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Duy Luu nói:
Hiện mình đang cần một add-in cho đọc số thành chữ bằng tiềng Anh vậy ai có add-in này cho mình xin nhé. Cảm ơn mọi người trước. Mình cũng đã thử sửa lại add-in đọc số thành chữ của tiềng Việt bằng tiếng Anh nhưng không thực hiện được do tiếng Anh đọc số khác với tiếng Việt, cụ thể là hàng mười và hàng chục, hay có ai có cách nào chỉ mình với nhé.

Bạn tìm vào thư viện tìm nha. Bạn click vào nút "Thư viện" ở góc trái trên của diễn đàn để vào thư viện.

D

Duy Luu

Guest
4/7/06
21
0
0
Bien Hoa - Dong Nai
Bác ơi chỉ em với, sau khi em tìm trên thư viện ở chỗ này http://webketoan.com/thuvien/index.php?subcat=23&PHPSESSID=74063d60e0d6a2d07dbd51e106305cc1
topic 2 và 3 ấy, down về rồi nhưng khi mở ra thì chẳng thấy gì cả, chỉ có một màu xám xịt à, mà em thấy cái biểu tượng của nó vẫn là của excel nhưng có thêm một chấm vông màu đỏ ở trên, em không hiểu về cái này, em có hỏi người quen thì họ nói cần phải có một chương trình giải "băm" gì đó thì mới mở được, em lại k có loại đó. Các bác giúp em nhé.
@ secret cái topic 2 và 3 có phải là cái bác nói cho em không vậy? hay còn cái khác nữa mà em tìm chưa ra.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Duy Luu nói:
Bác ơi chỉ em với, sau khi em tìm trên thư viện ở chỗ này http://webketoan.com/thuvien/index.php?subcat=23&PHPSESSID=74063d60e0d6a2d07dbd51e106305cc1
topic 2 và 3 ấy, down về rồi nhưng khi mở ra thì chẳng thấy gì cả, chỉ có một màu xám xịt à, mà em thấy cái biểu tượng của nó vẫn là của excel nhưng có thêm một chấm vông màu đỏ ở trên, em không hiểu về cái này, em có hỏi người quen thì họ nói cần phải có một chương trình giải "băm" gì đó thì mới mở được, em lại k có loại đó. Các bác giúp em nhé.
@ secret cái topic 2 và 3 có phải là cái bác nói cho em không vậy? hay còn cái khác nữa mà em tìm chưa ra.
Đúng là 2 file đó. Ủa, sao bạn nói:
Hiện mình đang cần một add-in cho đọc số thành chữ bằng tiềng Anh vậy ai có add-in này cho mình xin nhé.
Vậy bạn có biết sd add-in hay chưa?.Sau khi down load về, bạn giải nén--->copy. Sau đó bạn mở excel ra----->vào tool--->add-ins--->browse---->paste.

Để đọc số tiền bằng tiếng Việt bạn gõ: =vnd(A1)
Để đọc số tiền bằng tiếng Anh bạn gõ: =usd(A2)

Ngoài ra còn có một số hàm khác, bạn nhấn Alt+F11 để xem code nha.

D

Duy Luu

Guest
4/7/06
21
0
0
Bien Hoa - Dong Nai
Thật lấy làm xấu hổ, mình không biết gì về add-ins cả. Mình cám ơn bác đã hướng dẫn cho mình, mình đã làm được rồi. Cám ơn bạn lần nữa nhé. Nghĩ lại mình thấy mình kém về excel quá. Mong muốn được học hỏi nhiều về kế toán và excel từ các bác.

T

thuyquan

Guest
26/8/06
39
1
0
43
Da Lat
Cảm ơn SG nhiều lắm, tui làm được rùi. Thấy vui ghê há!

D

Duy Luu

Guest
4/7/06
21
0
0
Bien Hoa - Dong Nai
Cho hỏi thêm chút secret ơi. Cái add-ins cho =vnd(A1) mình thấy không đúng với font chữ của mình, vậy bác có thể cho mình biết là font chữ nào không? Cám ơn bác nhé.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
@Duy Luu: Bạn không cần phải khách sáo như vậy. Ở đây tất cả mọi người đều học hỏi lẫn nhau, truyền đạt những kiến thức mình có hoặc học từ người khác để hướng dẫn những người chưa biết.

Bạn sử dụng font VNI hoặc dùng Unikey để convert font nha.

P/S: Bạn đừng gọi SG là bác nữa nha, vì SG vẫn còn trẻ mà.:sick:

D

Duy Luu

Guest
4/7/06
21
0
0
Bien Hoa - Dong Nai
hi hi. Cám ơn nhiều nhé, mình sẽ làm như bạn chỉ. Mình chẳng biết bạn bao nhiêu tuổi cho nên gọi thế, thông cảm cho mình, ok?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA