Điều chỉnh GTGT

• Thread starter huongxu
  • Ngày gửi
H

huongxu

Guest
1/12/04
11
0
0
hanoi
Tháng vừa rồi, tôi phát hiện mình bị khai sai phần thuế GTGT cho một hoá đơn.Bây h phải làm điều chỉnh tăng. Nhưng tôi không bít làm thế nào?Pls help me cách kê khai:bigok: :bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
-Nếu như bạn kê sai trong tháng 2 này thì bạn nên làm lại bộ tờ khai mới đem nộp lại cho cán bộ quản lý thay thế cho tờ khai cũ.
-Nếu như làm điều chỉnh tăng thì bạn làm bảng giải trình mẫu 02A/GTGT nộp kèm tờ khai thuế GTGT.
Cách điều chỉnh tăng:
Mã số [34] trên tờ khai 01/GTGT lấy từ dòng 2.1 cột 7 bên bảng giải trình 02A/GTGT ghi vào chỉ tiêu này.
Mã số [35] trên tờ khai 01/GTGT lấy từ dòng 2.1 cột 8 bên bảng giải trình 02A/GTGT ghi vào chỉ tiêu này.
Chúc thành công.
Thân!!!

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
huongxu nói:
Tháng vừa rồi, tôi phát hiện mình bị khai sai phần thuế GTGT cho một hoá đơn.Bây h phải làm điều chỉnh tăng. Nhưng tôi không bít làm thế nào?Pls help me cách kê khai:bigok: :bigok:
Không nên dựa vào trang Web này để hỏi những câu hỏi nhưng vậy Huongxu nhé!!!
Bạn nên đọc và nghiên cứu các văn bản về thuế GTGT và hướng dẫn lập tờ khai thuế GTGT./.
Chúc bạn thành công.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Mẫu tờ khai 02A/GTGT kèm theo

Đính kèm

• mau 02A GTGT.rar
    7.2 KB · Lượt xem: 75
D

Dao Ngoc Thiet

Guest
27/12/05
9
0
0
46
Ha Noi
Va Anh Toi nói:
Không nên dựa vào trang Web này để hỏi những câu hỏi nhưng vậy Huongxu nhé!!!
Bạn nên đọc và nghiên cứu các văn bản về thuế GTGT và hướng dẫn lập tờ khai thuế GTGT./.
Chúc bạn thành công.
Người ta không biết người ta mới hỏi chứ bạn. Trên diễn đàn mọi người đều có thể hỏi những cái mình chưa biết mà.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Dao Ngoc Thiet nói:
Người ta không biết người ta mới hỏi chứ bạn. Trên diễn đàn mọi người đều có thể hỏi những cái mình chưa biết mà.

Đúng rồi mình không biết thì phải hỏi, còn không biết mà không hỏi, không trao đổi cứ làm đại mới đáng trách.

H

hangthaiHTC

Guest
28/9/05
31
0
0
59
Ha Noi
chào các ban :
Công ty mình hoạt động theo mô hình công ty mẹ con.
Vừa qua cty thành lập 1trung tâm mới. thờigian đầu trungtâm đi vào hoạt động đã có hoá đơn đầu vào nhưng chưa đăng ký được mã số thuế (dothủ tục trục trặc )nêncác hoá đơnmua vào đều lấy MST và tên của công tymẹ. hàng tháng kê khai cùng công ty mẹ (Trong tờ khai thuế GTGT hàngtháng của Công ty mẹ có kê khai riêng từng đơn vị thành viên rồi tổng hợp lại theo mẫu tờ khai theo qui định).Nay trung tâm này đã xin được MST riêng (13 số -Mã số phụ thuộc Cty mẹ )và sẽ kê khai thuế GTGT riêng .cty mẹ muốn hoàn trả lại số thuế đầu vào đã kê khai từ trước đến nay cho trung tâm thì cty mẹ điều chỉnh giảm trên tờ khai GTGT được không ? trung tâm thì phải làm những thủ tục gì ?
Bạn nào giúp tôi với ! xin cảm ơn nhiều !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA