VB liên quan DT, CP

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn!
Các bạn có thể chỉ giúp mình:
Mục 6, Phần D của Tờ khai Tự quyết toán thuế TNDN:Các văn bản khác liên quan đến việc xác định doanh thu, chi phí và thu nhập chịu thuế trong kỳ tính thuế.
:friend: Mình đang làm quyết thuế TNDN lần đầu nên không biết mẫu của các văn bản này thế nào, và có bắt buộc phải nộp không?
Có thể cho mình xin mẫu văn bản này được không?
Hãy giúp mình với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ngoài "Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN" đi kèm cùng "Phụ lục" (nếu có) thì sẽ kèm thêm một số văn bản mà DN có nhằm để giải thích rõ hơn nữa số liệu mà DN đã kê khai ở trên. Nếu số liệu kê khai không có gì bất thường thì không phải nộp.

L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Nguyen Tu Anh nói:
Ngoài "Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN" đi kèm cùng "Phụ lục" (nếu có) thì sẽ kèm thêm một số văn bản mà DN có nhằm để giải thích rõ hơn nữa số liệu mà DN đã kê khai ở trên. Nếu số liệu kê khai không có gì bất thường thì không phải nộp.
Cám ơn Tú Anh! Bạn còn nhớ trường hợp mà mình hỏi bạn về cách hạch toán kế toán xây dựng mà doanh thu ghi nhận năm 2005 mà chưa viết hóa đơn đầu ra theo cách hạch toán của bạn. Vậy theo bạn thì trường hợp như vậy có được xem là bất thường không?
Bạn có xem qua thì trao đổi tiếp giúp mình nhé!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có gì mà bất thường đâu? Bạn vẫn ghi nhận doanh thu để nộp thuế TNDN cơ mà? Nói túm lại, đừng nộp những văn bản kèm theo, lại thêm phần rắc rối đấy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA