Giúp Tôi Làm Quyết Định với..!

• Thread starter tamhung
  • Ngày gửi
T

tamhung

Guest
14/3/06
2
0
0
hn
Tôi đang được giao soạn thảo quyết định thanh lý TSCĐ 1 chiêc ôtô mà chưa biết làm thế nào? không biết có phaỉ theo biểu mẫu nào.Vậy bà con ai có mẫu nào xin gửi cho tôi nhé.
Email: theanhlng@yahoo.com
Fax: 04.9420833
Xin cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
tamhung nói:
Tôi đang được giao soạn thảo quyết định thanh lý TSCĐ 1 chiêc ôtô mà chưa biết làm thế nào? không biết có phaỉ theo biểu mẫu nào.Vậy bà con ai có mẫu nào xin gửi cho tôi nhé.
Xin cảm ơn nhiều!

A/ Trứơc tiên bạn phải có biên bản thành lập ban thanh lý TSCD. Trong biên bản này, cho sếp làm trưởng ban, bạn làm ủy viên 1 và thêm nhân viên quản lý ô tô làm ủy viên 2.

B/ Làm biên bản kiểm kê tài sản hết hạn sử dụng.

C/ Biên bản thanh lý TSCD.

Trước đây mình làm là thế, hiện nay nếu ai biết gì mới hơn thì bổ sung giúp Tamhung với nhé.
:friend:

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Hì hì
Làm biên bản thanh lý, lẽ ra là công việc của Hành chánh làm, mình làm kế toán, bắt mình kiêm luôn.... thôi kệ, ai giao gi làm nấy...Mình ko thấy mẫu nào cả, mỗi nơi làm mỗi kiểu,miễn có đầy đủ một số nội dung chính:
Thành phần tham gia... như bạn trên đã nói(phải bao gồm người hiện đang quản lý xe , có kế toán, và sếp nữa)
nội dung phải ghi rõ:
Xe hiệu gì, số xe, số khung, số máy....
tình trạng
giá trị trên sổ sách
hao mòn
giá trị còn lại
giá trị thanh lý
Nay thành lập hội đồng thanh lý TS trên .....
rồi mọi người ký rẹt rẹt.................

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
tamhung nói:
Xin cảm ơn nhiều!
Biên bản thanh lý TSCĐ mẫu C32-H nằm trong quyết định 999 bạn sử dụng nhé.

P

ptcdilinh

Guest
10/10/07
2
0
0
dilinh
bạn tham khảo QD 05/2000/BTC của bộ tài chính hướng dẫn cụ thể

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA