Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Ngày 28/8/2012 Cục thuế có gửi thông báo thi tuyển công chức thuế 2012. Thông báo này có điểm khác so với thông báo ra ngày 14/8/2012 ở chổ
[COLOR="#FF0000"]3.1. Dự tuyển ngạch chuyên viên và kiểm tra viên thuế làm chuyên môn nghiệp vụ:

a) Có bằng tốt nghiệp Đại học (cử nhân) trở lên thuộc các chuyên ngành: Tài chính, Kế toán, Kiểm toán, Quản trị kinh doanh, Ngân hàng; các chuyên ngành Kinh tế thuộc các trường đại học; các chuyên ngành Luật.
b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ B trở lên (một trong năm thứ tiếng: Anh, Pháp, Nga, Trung, Đức);
c) Chứng chỉ tin học Văn phòng hoặc
chứng chỉ tin học trình độ A trở lên. ( Thông báo ngày 14/8 là trình độ B)
[/COLOR]
Cả nhà chú ý để nộp hồ sơ cho chuẩn nhé .

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanglonghbvn

Guest
11/4/11
3
0
0
Hà Nội

cả nhà ơi, mình cũng chuẩn bị làm hồ sơ thi công chức thuế. cả nhà ai có tài liệu về đáp án các đề thi chung và nghiệp vụ (phần tự luận ) thì post lên cho mọi người tham khảo vơi nhá! Chúc cả nhà thi tôt :)
thanks

N

nguyenlamtung

Trung cấp
23/8/12
176
0
0
Haiduong

Chán quá......quá nhiều tiêu cực, không biết có thi nữa không, mới nhận được điện thoại hỏi có chạy vào công chức thuế không giá 200tr,không nhanh là không còn suất, có quan hệ + tiền = công chức thuế.

D

Duongphongnguyen

Guest
28/8/12
4
0
0
Hà nội

it is + adj + (for sb) to do sth :( ước gì thi tiếng trung, bị ngu tiếng anh
:((

Nh0k có ý gì thế?.????

Chán quá......quá nhiều tiêu cực, không biết có thi nữa không, mới nhận được điện thoại hỏi có chạy vào công chức thuế không giá 200tr,không nhanh là không còn suất, có quan hệ + tiền = công chức thuế.

200 mà vào đc là rẻ đấy bạn ạh. Cái cú đt báo giá 200 mình nghĩ ko làm đc đâu, còn tuỳ là ng đó quan hệ thế nào

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Nh0k có ý gì thế?.????
200 mà vào đc là rẻ đấy bạn ạh. Cái cú đt báo giá 200 mình nghĩ ko làm đc đâu, còn tuỳ là ng đó quan hệ thế nào

nh0k bị ngu tiếng anh :(( ko thích học tiếng anh :((

T

Tam Nhu Thuy

Guest
31/8/12
1
0
0
11
Ha Noi

Loạn chưởng với mấy đề thì và mấy thoong tư nghị định...mình hoa cả mắt lên khi dowload tai lieu và đọc bài tập. HIc hic Có bạn nào thì ròi thì tổng hợp kiến thức chung và bài tập len cho mọi người biết với. Chứ loạn lên thế này chẳng biết thế nào.

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Bạn Nhoklov ơi có tài liệu gì về tiếng anh thì gửi cho mình với. Mình cũng ngu tiếng anh lắm. Gmail mình là thuhienvuhd87@gmail.com
nh0k ko có thi đợt ni nên ko có tài liệu, mấy câu kia nh0k chép từ quyển bài tập đặt câu cho mọi người làm thoy =))

D

DOBAHA

Trung cấp
10/1/11
57
0
0
hai duong

Đề năm 2010 nè a e làm đi.
Cty A ( nộp thuế theo pp Khấu trừ) tháng 5/2010 cty đã sử dụng 100 chiếc quạt để chao đổi với cty B để lấy vật tư, nguyên liệu sx quạt điện và đã xuất dùng 50 chiết cho các phòng ban của cty. Cty tiêu thụ trong nước 200 chiếc theo giá chưa có thuế GTGT là 500.000đ/chiếc. SP quạt điện áp dụng thuế suất 10% ?????
- giá tính thuế nội bộ mà cty dùng để trao đổi và sử dụng nội bộ là bnhieu
- cũng trong tháng 5/2010 cty A có mua 1 số nguyên VL phục vụ cho sx số thuế GTGT đầu vào là 2.000.000. ???? số thuế gtgt phát sinh trong tháng 5 mà cty A phải nộp là?.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Có cần thiết phải câu nào cũng "too" ko nhỉ?

Get in touch with sth/ sbd

uh, có thể chẳng cần too, vì nếu có too thì trong câu gợi í thế nào ng ta cũng cho too r, cái get in touch with học từ ngày xưa r nên mìn ko nhớ rõ nó đi với giới từ nào, hic...tình hình này ko biết đi thi thế nào đây???:(

M

minhminhvan

Guest
19/8/11
22
0
0
HỒ Chí Minh

Tối ni post vài câu tiếng anh cho vui :p
Hoàn thành câu:

1. it/difficult/get there on time
2.it/important/her/see/doctor/now
3.tea/hot/her/drink
4.it/heavy/him/lift
5.difficult/get/touch/manager/company

Mình nghĩ mình sẽ làm thế này :D

1. It's difficult to get there on time.
2. It's is important for het to see her doctor now.
3. Tea is too hot for her to drink.
4. It's too heavy for him to lift.
5. It is very difficult to get in touch with the manager in the company.

T

tuandunghehe

Guest
2/8/12
2
0
0
35
bắc giang
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

bạn ơi! mình cũng không xem được link này để down tài liệu, bạn gửi giúp mình vào mail lienydbg@gmail.com được không???

D

dokhanhhoa

Sơ cấp
22/8/12
22
0
0
32
thanh chương nghệ an

là đt lừA ĐÓ BẠN.MÌNH KO BIẾT NHƯ THẾ NÀO,NHƯNG MÌNH TIN LÀ KO CÓ TIÊU CỰC NHIỀU NHƯ BẠN NGHĨ ĐÂU.NẾU CÓ THÌ MÌNH ĐÃ KO LO NHƯ THẾ NÀY.ANH EM LÀM CỤC TRƯỞNG CUẢ TÌNH CŨNG PHẢI THI CẢ THÔI.NGOÀI TRUNG ƯƠNG KO BIẾT NÓ NHƯ THẾ NÀO.CÓ CHĂNG 1 SỐ NGƯỜI CÓ THỂ QUA MẮT ĐC BẰNG VIỆC THI THAY HOẶC ĐƯA ĐC ĐÁP ÁN VÀO.TIN MÌNH ĐI.CÁC BẠN CỨ LÀM BÀI TỐT VÀ CÓ NĂNG LỰC CHẮC CHẮN BÀI LÀM CUẢ MÌNH THÌ VIỆC GÌ PHẢI NGỢI CHO MỆT.TẬP TRUNG ÔN THÍ TỐT NHÉ MẤY BẠN!GOOD LUCK

D

Duongphongnguyen

Guest
28/8/12
4
0
0
Hà nội

là đt lừA ĐÓ BẠN.MÌNH KO BIẾT NHƯ THẾ NÀO,NHƯNG MÌNH TIN LÀ KO CÓ TIÊU CỰC NHIỀU NHƯ BẠN NGHĨ ĐÂU.NẾU CÓ THÌ MÌNH ĐÃ KO LO NHƯ THẾ NÀY.ANH EM LÀM CỤC TRƯỞNG CUẢ TÌNH CŨNG PHẢI THI CẢ THÔI.NGOÀI TRUNG ƯƠNG KO BIẾT NÓ NHƯ THẾ NÀO.CÓ CHĂNG 1 SỐ NGƯỜI CÓ THỂ QUA MẮT ĐC BẰNG VIỆC THI THAY HOẶC ĐƯA ĐC ĐÁP ÁN VÀO.TIN MÌNH ĐI.CÁC BẠN CỨ LÀM BÀI TỐT VÀ CÓ NĂNG LỰC CHẮC CHẮN BÀI LÀM CUẢ MÌNH THÌ VIỆC GÌ PHẢI NGỢI CHO MỆT.TẬP TRUNG ÔN THÍ TỐT NHÉ MẤY BẠN!GOOD LUCK
Hoan nghênh tinh thần lạc quan của bạn

M

manhtantb

Trung cấp
12/8/12
93
0
0
34
TB

Cty A ( nộp thuế theo pp Khấu trừ) tháng 5/2010 cty đã sử dụng 100 chiếc quạt để chao đổi với cty B để lấy vật tư, nguyên liệu sx quạt điện và đã xuất dùng 50 chiết cho các phòng ban của cty. Cty tiêu thụ trong nước 200 chiếc theo giá chưa có thuế GTGT là 500.000đ/chiếc. SP quạt điện áp dụng thuế suất 10% ?????
- cũng trong tháng 5/2010 cty A có mua 1 số nguyên VL phục vụ cho sx số thuế GTGT đầu vào là 2.000.000. ???? số thuế gtgt phát sinh trong tháng 5 mà cty A phải nộp là?.

có đáp an ko bạn ơi:057:

B

benbenben

Trung cấp
26/8/12
137
0
0
hải dương

gia tính thuế nội bộ công ty dùng để trao đổi và sử dụng nội bộ là ( 100 + 50 ) * 500k = ...

giá tính thuế GTGT đầu ra ( 100 + 50+ 200 ) * 500k = A
số thuế GTGT đầu ra : A*10%
số thuế GTGT đầu vào : 100*500k*10% + 2.000.000 =B

số thuế GTGT ps phải nộp trong tháng 5 là A*10%- B

bạn ơi , bạn chạy việc bạn phải tìm người ta chứ không ai gọi cho bạn đâu . Nếu có gọi thì chỉ có CÒ gọi thôi , và với điều kiện bạn phải thi qua điểm 5 mới hy vọng chạy được nhé . Còn nếu bỏ 200 triệu mà chạy được bất chấp kết quả thi thì ko có giá 200 tr và có lẽ cũng không đến lân bạn đâu nhé ! THÂN

Sửa lần cuối:
B

benbenben

Trung cấp
26/8/12
137
0
0
hải dương

tốt nhất các bạn cứ tập trung vào ôn tập đi , nói thật là tiêu cực thì ở đâu cũng có vì mình có chị làm ở nghành thuế và gia đình mình cũng quen cục trưởng cục thuế ( ko chém đâu ) nhưng cô cục trưởng có nói với mình " cả hai cô cháu mình cùng cố gắng " . Mình cũng thi vào thuế đợt này vì chơi mãi chán quá mặc dù cũng ko phải nghĩ đến tiền vì vợ chồng mình buôn bán ở ngoài . Điều mình muốn nói với các bạn là : CỨ CỐ GẮNG HẾT SỨC ĐI ĐỂ SAU NÀY KO PHẢI ÂN HẬN , MÌNH CHẮC CHẮN VẪN CÒN CHỖ CHO NHỮNG CÁ NHÂN CÓ NỖ LỰC VÀ CÓ ĐIỂM THI XUẤT SẮC ( ĐIỂM THI Ở DẠNG TRUNG BÌNH MÀ KO CÓ QUAN HỆ THÌ MÌNH NÓI THẬT CHẮC CHẮN SẼ TẠCH )

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Có vẻ đề tài này đang đi theo con đường cũ của đợt trước. Thay vì suốt ngày mở miệng kêu la tiêu cực này, tiêu cực kia (đã là đề tài muôn thưở ở Việt Nam từ xưa đến nay rồi, không phải đến khi bạn nhắc thì nó mới có), thì bản thân đã cố gắng hết sức chưa? Sao không cổ vũ, động viên nhau cùng học tập để đạt kết quả tốt nhất. Thời gian ngồi kêu ca, kể lể đó chắc cũng học được cả khối kiến thức rồi! Cứ nghĩ thế này, bản thân mình nếu học hành --> thi cử và trúng tuyển, hiên ngang bước vào ngành, không mất 1 đồng xu cắc bạc nào hết, trong khi người khác phải chạy vạy, van xin, "bứt bông quỳ lay", và cúng tiền ngu cho người khác ăn, xem cái nào đáng hơn?

0

01061989

Sơ cấp
5/7/12
34
0
0
34
Thanh Hoá

cố gắng hết mình nhưng chạy chọt hết rồi thì có còn chỗ cho mình ko đây? Hoang hết cả mang. hôm qua em cũng có ng nói có chạy ko? 200tr. vào phòng thi có ng làm bài cho. cơ mà nhà em ko có tiền. =))))))))))). quyết têm ôn thi vậy. :). Cố lên các bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA