Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
I

incoi08

Guest
7/11/11
3
0
0
36
thanh hoa
Ðề: Tài liệu ôn thi chuẩn thi công chức thuế

Cho mình xin 1 bộ nhé. Gửi vào mail: Thohb@bkav.com giúp mình nhé thanks nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoavangdanang

Sơ cấp
9/7/12
12
0
1
35
Đà Nẵng

Mình cũng chuẩn bị thi công chức Thuế. Cho mình xin một bản với nhé! Mail của mình yenhoang1407@gmail.com
Mình cảm ơn nhé!

T

thecan6679

Guest
1/6/12
2
0
0
35
Hà Nội

Cho mình xin một bộ với bạn nhé ! Cảm ơn bạn nhiều

S

sakuravinh

Guest
16/7/12
1
0
0
Vinh

cho e xin một bộ với, địa chỉ của e là hongle.trinh@gmail.com. em cảm ơn rất nhiều ạ

K

Kieu Nga 26

Sơ cấp
4/9/12
12
0
0
24
HN

Cả nhà làm ơn cho e hỏi giữa kho bạc và thuế làm ở đâu thì tốt hơn ah? E đang phân vân quá, vì trước đây e làm ngoài nên ko biết công việc, môi trường cũng như thu nhập ở đây ntn ah, ai biết giúp e với. Em xin cảm ơn nhiều ah

C

chuonggio1603

Guest
4/9/12
1
0
0
34
Gia Lâm Hà Nội

Mình cũng định thi cc thuế năm nay nhưng đang lo lắng vì ko biết ôn thế nào,cậu vui lòng gửi vào mail cho tớ tài liệu nhé.cảm ơn cậu.Mail của to la :nangmoi1603@gmail.com

N

ngocha774

Sơ cấp
31/8/12
7
0
0
36
Thai nguyen

A ơi! Gửi cho e xin 1 bản nhé! Cảm ơn a nhiều nhiều nha. :dance2:

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Yaeh, Cảm ơn anh chị nào đã chịu mở lại topic ni :x
Bài tiếp theo nh0k mượn tạm một bài bên topic thi công chức thuế vậy :p có lẽ nó là một bài hay về thuế tncn :x

Bài 30:
Ông Gun là người Han Quoc đến công tác và có thu nhập Việt Nam lần đầu tiên vào ngày 1/3/năm N. Tính đến ngày 29/2/năm N+1 ông có mặt ở Việt Nam 160 ngày, trong đó có 40 ngày ở trong quãng thời gian từ 1/1/năm N+1 đến ngày 29/2/năm N+1. Các đợt ông sang làm việc ở Việt Nam không có đợt nào dài quá 2 tháng.
Trong quãng thời gian từ 1/3/N đến 31/12/N, số thu nhập từ tiền lương ông nhận được ở Việt Nam là 180 triệu đồng.
Trong quãng thời gian từ 1/1/N+1 đến 29/2/N+1, thu nhập từ tiền lương ông nhận được tại Việt Nam là 80 triệu đồng.
Trong quãng thời gian từ 1/3/N+1 đến hết năm N+1 ông công tác ở Việt Nam là 145 ngày. Thu nhập từ tiền lương trong quãng thời gian này ở Việt Nam là 200 triệu đồng.
Theo các chứng từ ông Gun xuất trình, thu nhập của ông trong quãng thời gian từ 1/3/N đến 31/12/N ở Han Quoc quy ra tiền Việt Nam là 180 triệu đồng sau khi đã nộp thuế cho Han Quoc 20 triệu đồng; thu nhập trong quãng thời gian từ 1/1/N+1 đến 29/2/N+1 ở Han Quoc là 60 triệu đồng sau khi đã nộp thuế cho Han Quoc là 3 triệu đồng; thu nhập cho thời gian còn lại của năm N+1 là 200 triệu đồng sau khi đã nộp thuế cho Han Quoc là 25 triệu đồng.
Yêu cầu: Xác định số thuế TNCN ông Gun phải nộp trong 2 năm tính thuế nói trên. Biết rằng:
+ Ông Gun có xuất trình được giấy tờ chứng minh đang nuôi một con 15 tuổi. Vợ ông chưa giảm trừ gia cảnh
+ Hiệp định tránh đánh thuế 2 lần giữa Việt Nam và Hàn Quốc chưa có hiệu lực thi hành.

Sửa lần cuối:
N

nguyenthithaithanh

Guest
27/8/12
1
0
0
tp hồ chí minh

bạn có thể gửi cho mình 1 bộ qua mail thanhnguyen0101991@yahoo.com.vn
thanks bạn nhiều

T

thuhoa1502

Guest
20/8/12
3
0
1
Bắc Giang

Cho em xin một bộ tài liệu với ạ, mail của em là thuhoa1502@gmail.com . Em cảm ơn rất nhiều

P

pamlee

Guest
1/9/12
1
0
0
34
an giang

mấy bạn ơi hiện tại mình chưa có nhận được tài liệu của chủ topic nên mình k share cho các bạn được chứ không phải mình có mà giấu đâu hjxhjx

A

anhthotran

Guest
4/9/12
3
0
0
No place

Chào bạn
Mình cũng thi công chức thuế năm nay, bạn có thể cho mình xin một bộ tài liệu được không. Mail của mình là: vanthuyduong@gmail.com . Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA