Vấn đề với việc copy công thức! (help!!!)

• Thread starter xox97
  • Ngày gửi
X

xox97

Guest
5/1/06
2
0
0
Hokkaido
Chào các bạn, xin các bạn chỉ giúp cách giải quyết vấn đề sau:

Tại ô F126, G126, H126 có vùng tham chiếu giống nhau, khác nhau về công thức. Mình muốn lập công thức ở ô G126, H126 sao cho nó tự động copy vùng tham chiều như ô F126 chứ không phải mất thời gian làm thủ công và dễ bị sai! Mong các bạn giúp đỡ. :friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em kô có cách nào để giúp bác giải quyết trực tiếp vấn đề của bác. Nhưng em có đề nghị này. Bác nên dùng cột phụ ghi địa chỉ tham chiếu, còn các cột F, G, H sẽ tham chiếu indirect vào cột phụ này.

Hy vọng giúp được bác.
Binh_OverAC

X

xox97

Guest
5/1/06
2
0
0
Hokkaido
Hàm INDIRECT này chưa bao giờ biết tới, cách của bạn hay đó, cám ơn bạn Bình_OverAC đã chỉ giúp! Dĩ nhiên nếu có cao thủ thì vẫn xin mời:cool2:
Một lần nữa cám ơn bạn Binh_OverAC, cái vấn đề này bực bội cách đây 6 tháng, tìm kiếm khắp nơi mà chẳng giải quyết được!

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Hàm của hàm!
-------------
Theo tôi thì trong trường hợp này không nên sử dụng INDIRECT().
Theo tôi, chúng ta chỉ nên ứng dụng INDIECT() trong các trường hợp tham chiếu của hàm buộc phải sử dụng chuỗi tham chiếu. Nhìn trực quan như thế này (trường hợp của xox97) tại sao không đưa trực tiếp tham chiếu vào công thức?
"Vấn đề" của xox97 là "việc copy công thức" cơ mà. Theo suy đoán của tôi thì xox đang muốn sử dụng một Name cho các tham chiếu giống nhau rồi áp dụng vào công thức.
Không biết ý kiến của xox97 thế nào?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
Đào Việt Cường nói:
Hàm của hàm!
-------------
Theo tôi thì trong trường hợp này không nên sử dụng INDIRECT().
Theo tôi, chúng ta chỉ nên ứng dụng INDIECT() trong các trường hợp tham chiếu của hàm buộc phải sử dụng chuỗi tham chiếu. Nhìn trực quan như thế này (trường hợp của xox97) tại sao không đưa trực tiếp tham chiếu vào công thức?
"Vấn đề" của xox97 là "việc copy công thức" cơ mà. Theo suy đoán của tôi thì xox đang muốn sử dụng một Name cho các tham chiếu giống nhau rồi áp dụng vào công thức.
Không biết ý kiến của xox97 thế nào?
Không phải đâu Cường. Ở F126 bạn xox97 đã rất vất vả để lập công thức. Những khối được sử dụng không nhất thiết phải đặt tên.

Theo kinh nghiệm của tôi thì cách của bạn Secret_grasses là hay và thực dụng nhất. Còn cách của Bình_OverAC cũng hay nhưng không đơn giản và thiết thực bằng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA