Hóa đơn sai đ/c, MST. Làm BB điều chỉnh có đuợc không?

• Thread starter Bùi Lĩnh Duy
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

Bùi Lĩnh Duy

Guest
22/6/05
17
1
0
44
Việt Nam
Các bạn tư vấn cho mình về trường hợp này nhé: Mình có hóa đơn vận chuyển hàng container (hoá đơn này không có thuế VAT), nhưng bên hãng tàu khi xuất thì bị sai địa chỉ, MST. Mình đề nghị họ xuất lại hóa đơn thì họ không chịu, họ chỉ làm biên bản điều chỉnh lại địa chỉ, MST. Như vậy có được không? toàn bộ hóa đơn này mình đã đưa vào giá vốn của mình rồi, đã báo cáo thuế luôn rồi. Sau này quyết toán thì sẽ như thế nào? có bị loại bỏ khoản này ra không vậy? Mong các bạn tư vấn sớm cho mình được biết, hoặc có cách nào giải quyết cho hợp lý hơn không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Trường hợp của bạn thì chỉ cần yêu cầu bên bán làm biên bản điều chỉnh lại là ổn thôi ko có vấn đề gì đâu.

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Đâu có phải mỗi lần ghi sai là phải huỷ hoá đơn đâu, họ làm điều chỉnh là đúng rồi, không cần lo đâu.

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
Bạn Lĩnh Duy có vẻ lo lắng quá đấy. KHông phải cứ mỗi lần sai hoá đơn là phải huỷ. Có thể làm biên bản điều chỉnh được mà.

V

VÕ THÙY VƯƠNG THẢO

Guest
21/2/06
5
0
0
41
Tây Ninh
Chào bạn,
Ban đừng quá lo lắng, Hoá đơn không thuế hay có thuế VAT điều có thể điều chỉnh được. nhưng lưu ý một điều là hoá đơn sai đó không được tẩy xóa. Các hoá đơn tẩy xóa đều phải huỷ vì nó không phù hợp với qui định của Cục thuế.
Nếu bạn xuất hoá đơn sai, bạn hãy làm 03 biên bản điều chỉnh, 01 bản gởi cho Cục thuế Tỉnh, Thành Phố (trực thuộc quản lý thuế cty bạn), 01 bản giao bên mua và 1 bản bạn bấm lại chung với hoá đơn sai đó.
Chúc bạn luôn thuận lợi trong công việc.
Vương thảo
:friend:

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Biên bản điều chỉnh?Ai có thể cho mình form loại biên bản này không?Từ trước đến giờ viết sai trên hoá đơn mình toàn phải huỷ hoá đơn thôi...Tiếc lắm!
Nhưng có phải khách hàng nào cũng chấp nhận biên bản điều chỉnh đâu,họ nêu lý do quản lý thuế họ không chấp nhận...Mình phải làm sao???

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Chị ơi ! những cái sai nhỏ như là sai tên, địa chỉ, mã số thuế chỉ cần làm biên bản điều chỉnh hoá đơn và sửa lại là xong mà. Em không post mẫu lên đây nhưng đại ý đơn giản là hôm nay chúng tôi gồm có : đại diện bên mua, bên bán cùng nhau thoả thuận việc điều chỉnh lại hoá đơn VAT số.. với nội dung ..
Sau đó có đại diện của hai bên ký đóng đấu là OK. Bên viết hoá đơn sẽ căn cứ vào biên bản điều chỉnh đó mà sửa lại Hoá đơn sai và đóng dấu tròn tại chỗ sửa là OK mà.
Lần nào sai cũng huỷ hoá đơn thì quyển hoá đơn chóng hết lắm đó chị nha. Hì

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
hoahth80 nói:
Biên bản điều chỉnh?Ai có thể cho mình form loại biên bản này không?Từ trước đến giờ viết sai trên hoá đơn mình toàn phải huỷ hoá đơn thôi...Tiếc lắm!
Nhưng có phải khách hàng nào cũng chấp nhận biên bản điều chỉnh đâu,họ nêu lý do quản lý thuế họ không chấp nhận...Mình phải làm sao???
Chị theo link này nhé bài #5. Hic hic mẫu chỉ có tính chất tham khảo thui nha.
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=12219
p/s: Nếu như sai là hủy, sai là hủy thì sẽ bị phạt đấy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA