Mỗi tuần một chuyên đề

Tiền cơm trưa có tính thuế thu nhập cá nhân?

• Thread starter figures
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vudt

Cao cấp
20/6/11
362
59
28
Cái này em biết rồi ạ. E muốn hỏi Chị là: Tiền ăn công ty mua cơm hàng tháng cho nhân viên,công nhân, có hoá đơn đỏ ạ. vậy e hạch toán vào chi phí luôn và trong tiền lương của mọi người không bao gồm tiền ăn nữa, đúng không ạ.
NV văn phòng: 642
Công nhân : 627

Em làm thế này có đúng không ạ?
Được bạn à! Đây không phải là khoản chi trực tiếp bằng tiền mặt .... không chịu giới hạn 680k/người/tháng

T

Tươi 92

Guest
3/9/15
18
1
3
32
Bên mình làm thế này nhé, và khi quyết toán thuế cũng ko bị kiểm tra và gạt ra hay truy thu thuế
phụ cấp cơm trưa mình cho vào 1 cột trong bảng lương nhân viên. và phát vào lương cuối tháng cho nhân viên ( còn trong tháng đi ăn thì cty ứng trước cuối tháng phát lương cho nv xong cty sẽ thu lại tiền ăn mà nv ăn trong tháng) và định mức cơm trưa cho nhân viên là ko quá 550.000 đ/ tháng. tháng nào làm nhiều công quá số đó thì phần vượt mình tính thuế TNCN. về phần bảng lwong mình làm khá chuẩn cán bộ kiểm tra xem còn phải khen. mỗi tháng mình kẹp sẽ có bảng tt lương, bảng chấm công, bảng tính lương BHXH, bảng tính thuế TNCN. nhìn cái ra ngay all.
Dear chị!
Em cũng muốn tách bảng lương giống chị! Chị cho em xin mẫu được không ạ? Mail của em là: tuoidang1992@gmail.com. Em cám ơn chị nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA