Tình yêu thực sự là gì??

• Thread starter tieuthuketoan
  • Ngày gửi
T

tieuthuketoan

Sơ cấp
29/7/11
8
0
0
35
hà nội
Yêu là chết ở trong lòng một ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
Thể rốt cuộc tình yêu là gì đây???:inlove:

Tình yêu thật sự không phải là cảm xúc, dù nó thường đến cùng những cảm xúc mạnh đến mức làm con người choáng ngợp. Tình yêu không thể kéo dài nếu hai người chỉ có cảm xúc với nhau.

Sự hiểu biết lẫn nhau mới là nền tảng của tình yêu thật sự. bạn có thể “phải lòng” một chàng trai thậm chí chưa bao giờ nói chuyện. Nhưng để có một tình yêu thật sự, bạn cần phải tìm hiểu về người ấy. Bởi biết về tư cách và cá tính người mình yêu là vô cùng quan trọng.

Cùng chung một mục đích sống sẽ giúp cho bạn và người ấy có được tình yêu dài lâu, bởi các bạn sẽ đi cùng hướng suốt cuộc đời. Nếu tham vọng của bạn trở thành một doanh nhân quốc tế, còn điều duy nhất người ấy mong ước là một mái ấm sum vầy, no đói có nhau, thì chắc chắn là xung đột sẽ nảy sinh. Nếu bạn khao khát một cuộc sống đổi thay, đầy thử thách, còn người ấy yêu một cuộc sống tĩnh lặng, thanh thản, thì dù cảm xúc có lớn đến mấy, sẽ cũng có lúc những cá tính sẽ va chạm. Và tình yêu sẽ tan vỡ cho dù hai người vẫn còn cảm xúc với nhau.

Tình yêu là sự lựa chọn. Là một sự cam kết. Mặc dù cảm xúc là một phần không thể thiếu được của tình yêu, mặc dù tình dục là một phần của hôn nhân, thì tình yêu cũng không thể tồn tại nếu chỉ dựa vào những điều đó. Vậy tình yêu là gì :

• Yêu, là nhìn thấy ở người đó những điều không hoàn hảo mà vẫn yêu.

• Yêu, là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất.

• Yêu, là không mất trí, vẫn học quên mình, vẫn dành trái tim cho gia đình và bè bạn...

• Yêu, là dành thời gian, công sức để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau.

• Yêu, là dành thời gian và công sức để tìm hiểu và yêu quý những gì mà người bạn yêu gắn bó.

• Yêu, là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau.

• Yêu, là nếu tranh cãi thì không thường xuyên và cũng không nghiêm trọng.

• Yêu, là nếu tranh cãi chỉ giúp hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn.

• Yêu, là hướng tới một mối quan hệ lâu dài.

• Yêu, là khi xa cách, chỉ thấy yêu hơn và gắn bó hơn.

Tình yêu là vậy đó

Chỉ yêu nếu đó là tình yêu thật sự.

Khóa học Quản trị dòng tiền
YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Yêu là khi người ta bỏ rơi mình, mình vẫn nhớ, vẫn mong, vẫn muốn người đó được hạnh phúc

M

mai trang 89

Sơ cấp
3/10/11
22
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
:025:Không ai có thể định nghĩa rõ ràng và chính xác về tình yêu ,nhưng chắc chắn trong tình yêu kế toán nhà mình ai cũng phải công nhận 2+1=0.:025:

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các bạn ko biết tình yêu là gì à?
Mình định nghĩa nhé:
Tình yêu là bát bún riêu.
Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình. hihihi

T

tieuthuketoan

Sơ cấp
29/7/11
8
0
0
35
hà nội
trong thơ ca người ta thường nói
Yêu là chết ở trong long một ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
Biết là đau khổ nhưng hình như con người cứ lao vào và rồi mắc kẹt trong đó ai thực sự có bản lĩnh mới thoát ra được. Mà con số này là rất ít và hiếm

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Mình chưa yêu nên chưa biết thực sự tình yêu là gì ? Khái niệm đó chắc còn xa vời.

Chỉ mong muốn sau này mình sẽ có một ngôi nhà hạnh phúc thật bình thường như mọi người.

Chúc mọi người sẽ tìm kiếm được nhiều tình yêu trong cuộc sống.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Mình chưa yêu nên chưa biết thực sự tình yêu là gì ? Khái niệm đó chắc còn xa vời.

Chỉ mong muốn sau này mình sẽ có một ngôi nhà hạnh phúc thật bình thường như mọi người.

Mong ước như bạn thì ai cũng như thế bạn à. Có điều "chúng ta" ko bao giờ biết hài lòng với chính mình. Được voi đòi tiên.

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang

Hạnh phúc là khi người ta bằng lòng với những gì đang có, còn nếu như họ k biết bằng lòng với những cái họ đang có trong tầm tay thì sẽ chẳng bao giờ họ thấy HP. Ước mơ của bạn giản đơn quá, nhưng liệu đến lúc đó bạn có bằng lòng k?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Biết được Là Gì thì không phải Là TY

C

confidencest1

Guest
Ðề: Tình yêu thực sự là gì??

Chào cả nhà,e là thành viên mới,tuy tham gia được 1 thời gian nhưng chưa có dịp tham gia viết bài và chia sẻ cùng mọi người rất mong được mọi người ủng hộ

L

LIPPTONG28

Trung cấp
22/6/09
52
11
0
vung tau

Người đi một nữa hồn "tui" mất
Một nữa hồn "tui" đứng ch...!:wall:

C

cappucino

Guest
13/12/11
0
0
0
32
sai gon

đôi khi chính mình còn nghi ngờ mình đã iu ai thật sự chưa hay chỉ là sự giả tạo, mình cũng tự hỏi mình còn có thể yêu ai đó k? càng lớn tình yêu k như xưa nữa

H

hahoang76

Sơ cấp
31/7/12
5
0
0
Hai Phong

Yêu là không bao giờ hối hận ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA