Nhờ hướng dẫn kê khai mẫu 02/KK-TNCN trên PM HTKK3.0.1

• Thread starter saigon2007
  • Ngày gửi
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Chào mọi người,
Ai đã làm kê khai thuế TNCN cho quỷ 3 rồi thì chỉ mình cách làm với, thấy mẫu mới này khác với mẫu sd trước kia quá.
cty mình có 8 người tất cả, tổng lương cả quý khoảng gần 80tr, ko phải nộp thuế TNCN cho ai cả, vậy mình phải khai ntn và khai vào những chỉ tiêu nào thì hợp lý.
cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Không cần phải kê khai, nhưng cuối năm phải làm quyết toán

bạn có chắc ko vậy? mình thấy quy định, dù ko phát sinh gì vẫn phải nộp tờ khai mà, trong khi mình chỉ ko phải nộp thuế TNCN cho ai thôi, còn vẫn có trả lương cho nv đấy chứ.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bạn có chắc ko vậy? mình thấy quy định, dù ko phát sinh gì vẫn phải nộp tờ khai mà, trong khi mình chỉ ko phải nộp thuế TNCN cho ai thôi, còn vẫn có trả lương cho nv đấy chứ.

Không phát sinh vẫn nộp tờ khai áp dụng cho thuế GTGT, TNDN,.. riêng TNCN nếu chưa tới mức phải nộp thì không phải nộp tờ khai tháng, quí nhưng cuối năm phải nộp quyết toán thuế TNCN (xem thông tư 28/2011 để biết thêm chi tiết).

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Mọi người cho em hỏi:
1: tổng số cá nhân đã khấu trừ thuế có nghĩa là những người nào mình khấu trừ thuế thì mình mới tính, còn những người mình không khấu trừ thuế thì loại ra. VD cty em có 100 trong đó 10 người nộp thuế TNCN. vậy chỗ tổng số cá nhân đã khấu trừ thuế là 10 người phải không ah.

T

thuthuyvfu

Guest
25/3/11
1
0
0
35
hà nội
Cho mình hỏi luôn:
công ty mình chỉ có 3 người thuộc diện khấu trừ thuế bậc 1. từ tháng 8 không phải khấu trừ nữa. vậy quý sau mình kê tờ khai thuế TNCN thế nào ở chỉ tiêu 3 Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế.
Họ thuộc đối tượng khấu trừ thuế nhưng được miễn thuế mà.
Vẫn kê tổng lương của họ (chỉ tiêu 3) nhưng để số thuế đã khấu trừ (chỉ tiêu 4) = 0
hay cho chỉ tiêu 3 = 0 luôn?????

T

tqthai0606

Trung cấp
6/8/10
62
0
6
đà lạt
theo luật thuế tncn bạn không phải nộp tờ khai thuế tncn khi không phát sinh khấu trừ thuế, chỉ nộp quyết toán thuế vào cuối năm thôi, còn cụ thể bạn muốn khai mẫu 02/KK-TNCN thì có thể tham khảo trên trang Web TCT gdt.gov.vn có hướng dẫn lập tờ khai rất cụ thể

Cho mình hỏi luôn:
công ty mình chỉ có 3 người thuộc diện khấu trừ thuế bậc 1. từ tháng 8 không phải khấu trừ nữa. vậy quý sau mình kê tờ khai thuế TNCN thế nào ở chỉ tiêu 3 Tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện phải khấu trừ thuế.
Họ thuộc đối tượng khấu trừ thuế nhưng được miễn thuế mà.
Vẫn kê tổng lương của họ (chỉ tiêu 3) nhưng để số thuế đã khấu trừ (chỉ tiêu 4) = 0
hay cho chỉ tiêu 3 = 0 luôn????? -> để chỉ tiêu 4 =0, chỉ tiêu 3 vẫn kê bình thường

chính xác, theo 28/2011/TT-BTC thì bạn chỉ kê 10 người vào tổng số cá nhân đã khấu trừ thuế

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA