Mạn đàm về con trai!!!

• Thread starter SweetNovember
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Thien Thanh_ nói:
Túm lại là con trai kế toán chán òm phải ko bạn?!
Hổng dám đâu!Bạn cứ đọc bài của các mem nam tại box nghĩ ngơi này xem.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
hoangaccounting nói:
Ặc ặc, hãy đợi đấy biết tay ông :mrstraetz

Bác à, không phải con trai như thế nào đó thì các bác đã khẳng định trong hầu hết các bài của theard này rồi đó sao? (Chị SN, SG ơi, lần này thì em ko giám nói thẳng nữa rồi!)
Con trai kế toán cũng là con trai chứ bộ! Em “túm lại” như vậy thì đâu có gì sai?
Hay con trai kế toán các bác ko phải …
Ha ha…
Thôi ko nói nữa!

Sửa lần cuối:
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
SweetNovember nói:
PS: Khi nào "biết tay" ông Hoanaccounting thì lại nói nhỏ cho chị em mình nghe với nhé hihi..

Chị ơi, hình như bác í là con nhà võ đấy,
Nhưng mà cũng tùy à, có những người ra đường vỗ ngực tự hào ta đây là con trai đất võ nhưng thực chất vài nguyên tắc căn bản nhất ví dụ như đấm xoáy thế nào… cũng chẳng hề biết…
Bác accounting này ko biết có thuộc loại đó ko nhưng mà với những người ko biết nói lý lẽ, cứ hễ có chuyện là đưa vũ lực ra trấn át người khác thì tốt hơn hết là mình nên cẩn trọng cho an toàn.

Thưa bác Hacc, Em nhớ rồi, sau này ko giám động chạm đến bác nữa! Lần này mong bác chiếu cố bỏ qua cho!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Thien Thanh_ nói:
Chị ơi, hình như bác í là con nhà võ đấy,
Nhưng mà cũng tùy à, có những người ra đường vỗ ngực tự hào ta đây là con trai đất võ nhưng thực chất vài nguyên tắc căn bản nhất ví dụ như đấm xoáy thế nào… cũng chẳng hề biết…
Bác có muốn thử ko?
Thien Thanh_ nói:
Bác accounting này ko biết có thuộc loại đó ko nhưng mà với những người ko biết nói lý lẽ, cứ hễ có chuyện là đưa vũ lực ra trấn át người khác thì tốt hơn hết là mình nên cẩn trọng cho an toàn.
Chắc tui cũng thuộc loại người đó đấy, bác coi chừng.
Thien Thanh_ nói:
Thưa bác Hacc, Em nhớ rồi, sau này ko giám động chạm đến bác nữa! Lần này mong bác chiếu cố bỏ qua cho!
Bác trách móc gì mà giữ thế đúng là đồ con gái, hở một chút là ........:bigok:
P/s: Cái giọng văn này giống ...... lắm. Cho dù bác trốn ở đâu tui cũng tìm ra bác thôi à. Hãy đợi đấy.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Thien Thanh_ nói:
Bác à, không phải con trai như thế nào đó thì các bác đã khẳng định trong hầu hết các bài của theard này rồi đó sao? (Chị SN, SG ơi, lần này thì em ko giám nói thẳng nữa rồi!)
Con trai kế toán cũng là con trai chứ bộ! Em “túm lại” như vậy thì đâu có gì sai?
Hay con trai kế toán các bác ko phải …
Ha ha…
Thôi ko nói nữa!
ko phải gì vậy, bác nói thì nói cho "toạc móng heo" luôn đê, lỡ chê rồi mà.
P/s: Tui dùng từ hơi lúa một tý thông cảm nha.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
hoangaccounting nói:
P/s: Cái giọng văn này giống ...... lắm. Cho dù bác trốn ở đâu tui cũng tìm ra bác thôi à. Hãy đợi đấy.

Chẳng hiểu gì cả?!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
SweetNovember nói:
Suỵt!! Chị em ơi, họp bàn tròn, bàn về con trai tí xíu.
3. Các anh chàng vừa đẹp trai vừa đẹp trai vừa tốt bụng thì thường đã có vợ.
Đọc câu này đâm ra mình được xếp vô hạng vừa đẹp trai vừa tốt bụng:thanx:

L

laohac

Guest
6/2/06
34
0
0
lang vu dai
con trai thì đã ...có cái gì đâu mà mạn đàm nhỉ ::dzo:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
hoangaccounting nói:
Thôi khỏi hiểu luôn, nhầm người sơ ri nhé.

Vậy là bác Hoàng nhầm Thiên Thanh với một ai đó?!

Thấy vậy Thiên Thanh cũng sơ ri theo luôn!

Ps: chắc hẳn bạn của bác sẽ thấy .. vui vui khi đọc bài này đó!

S

SweetNovember

Guest
laohac nói:
con trai thì đã ...có cái gì đâu mà mạn đàm nhỉ ::dzo:
Thế .. thế con gì thì có cái để mạn đàm hả Lão?

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
SỢ VỢ THỜI HIỆN ĐẠI

(Các anh ráng học theo nhé)- Cho những người đã có vợ và sẽ có...

Những người gia trưởng hoặc bảo thủ cho rằng tồn tại một nghịch lí: xã hội càng hiện đại thì càng nhiều đàn ông sợ vợ. Sự thật có lẽ đúng như vậy. Nhưng cũng có những đàn ông hiện đại sợ vợ theo một cách rất... đàn ông. Đó thường là những người:

1. Yêu thương vợ

Đàn ông quan tâm, chăm sóc vợ từng li từng tí là chuyện đương nhiên, vợ mình chứ có phải vợ... hàng xóm đâu, nhưng nếu thêm vào đó từ "sợ" thì e rằng không phải người đàn ông nào cũng muốn. Bạn không nên hiểu đơn giản từ "sợ" này là "sợ hãi" mà nên hiểu đúng theo cách "quan tâm, yêu thương".

Vì yêu thương mà ta không tranh cãi đến cùng với vợ, vì yêu thương mà ta sẽ thỏa mãn hết thảy mọi yêu cầu của cô ấy. Có thể là hết giờ làm về tạt qua chợ mua rau, mua tặng cô ấy chiếc áo mới, luôn dành thời gian trò chuyện hoặc đi dạo cùng cô ấy. Đó đều là những biểu hiện của "sợ" mà không mất đi khí thế của đàn ông.

2. Dễ tính, cao thượng

Những người đàn ông này được coi là những người đàn ông tuyệt vời. Vì suy nghĩ: giận vợ chỉ có hại cho sức khỏe của mình, hoặc: vợ chồng cãi nhau sẽ ảnh hưởng đến việc học tập của con cái, tình cảm vợ chồng nên anh ấy luôn nhượng bộ.

3. Rộng lượng

Những người đàn ông này không bao giờ so đo tính toán, suy nghĩ thấu tình đạt lí. Nhất là đối với vợ thì họ càng hiểu và luôn tha thứ cho mọi hành vi của vợ. Họ biết hòa giải chiến tranh thành hòa bình, tất nhiên đàn ông cần thể hiện thống nhất từ trong ra ngòai, không được bề ngoài tỏ ra rộng lượng nhưng trong lòng lại soi mói, cực đoan.

4. Mắc sai lầm

Đàn ông vừa nhát gan lại vừa hay lo sợ, không phải họ biết mình sai nên luôn sợ vợ phát hiện. Với những người đàn ông này, chỉ cần họ biết sai và sửa sai thì vẫn là người chồng tốt vì vẫn sợ và vẫn yêu vợ.

Tóm lại, sợ và không đáng sợ, chỉ cần đàn ông sống hết trách nhiệm của mình với gia đình và người thân thì "sợ vợ" chỉ làm họ đàn ông hơn và tình cảm vợ chồng hòa hợp, sâu sắc hơn.

(theo Đàn ông)

be_xinh

be_xinh

Guest
H5N1 nói:
Đọc câu này đâm ra mình được xếp vô hạng vừa đẹp trai vừa tốt bụng:thanx:
Dạ em xin phép được ý kiến ạ.
3. Các anh chàng vừa đẹp trai vừa đẹp trai vừa tốt bụng thì thường đã có vợ.
Ko có nghĩa là những ai đã có vợ thì đều là người vừa đẹp trai vừa tốt bụng đâu ạ!!!:dance2:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
dangkhoaquan nói:
vâng em nghe lời chị SN vậy:"Chị ơi!vậy thì chị giới thiệu cho em nhiều cô trong WKT này đi, không cần xinh đâu chỉ cần biết làm đẹp là được!
Hi!
Ko có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ làm đẹp mà vẫn ko đẹp được!
Zọt lẹ!

S

SweetNovember

Guest
be_xinh nói:
hix,có khi nào thienthanh đang 'suy bụng ta ra bụng người" ko nhỉ??
Zọt càng lẹ càng tốt!!:freddy:
Này Be_xinh, nàyThien thanh! Sao chị em nhà mình lại xâu xé nhau thế nhỉ?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thien Thanh_ nói:
Hi!
Ko có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ làm đẹp mà vẫn ko đẹp được!
Zọt lẹ!
Cái này phải xem lại ah nhaaaaaaaaaaa

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
be_xinh nói:
hix,có khi nào thienthanh đang 'suy bụng ta ra bụng người" ko nhỉ??
Zọt càng lẹ càng tốt!!:freddy:

Oan uổng quá! Từ nhỏ tới lớn Thiên Thanh chưa bao giờ nghĩ xem mình có xinh hay ko!!! Chỉ có người tự xưng mình là bé xinh mới phải lao tâm khổ tứ . . .

Này Be_xinh, nàyThien thanh! Sao chị em nhà mình lại xâu xé nhau thế nhỉ?
Đâu có chị! Vui một tí thôi mà!

be_xinh

be_xinh

Guest
Thien Thanh_ nói:
Oan uổng quá! Từ nhỏ tới lớn Thiên Thanh chưa bao giờ nghĩ xem mình có xinh hay ko!!! Chỉ có người tự xưng mình là bé xinh mới phải lao tâm khổ tứ . . .
có gì đâu mà phải lao tâm khổ tứ!!BX tự xưng thế chẳng wa tự nghĩ rằng mình vẫn còn bé (mà có lẽ là bé thiệt),mà em bé thì bé nào mà chả xinh,có em bé nào bị chê là xấu đâu?vả lại bx cũng đâu có phát biểu...chống đối lại chị em nhà mình như thienthanh đâu nè!!:inlove:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA