Mail Merge

• Thread starter DucThuan
  • Ngày gửi
N

ndkym

Guest
13/6/06
4
0
1
HCM
cach don gian hon la ban chuyen font chu Unicode ve VNI thong qua bo go Unikey la ok

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Tôi cũng đang nhức đầu vì mail merge không hiển thị Unicode, đành chuyển qua VNI. Nhưng nhiều lúc đã định dạng trên Unicode rất đẹp, chuyển qua VNI phải chỉnh sửa lại...
Còn vụ dữ liệu không được theo như định dạng, có 1 cách rất củ chuối nhưng "đánh lừa" được Office, đó là tất cả dữ liệu ở dòng đầu tiên bạn để thành text hết. Thí dụ 500000 gõ thành '500.000, sau đó merge nhưng không mở file Excel, đảm bảo khỏi phải sửa gì ở Word cả.

V

Van_VKT

Guest
21/6/06
8
0
0
Sai Gon
scarlet_xinh nói:
Giải quyết vấn đề định dạng số trong mail merge trong môi trường XP cực kỳ đơn giản.
VD: Giả sử Mergefeild"Amount" luon hien ra gia tri la 10000000.
Muốn chuyển 10000000 thành 10,000,000, ta chỉ cấn bấm chuột phải vào 10000000, chọn Edit Field
Trong bảng hiện ra, chọn MergeFeild.
Sau đó, tại góc trái cuối bảng chọn Field Codes.
Tiếp tục, tại ô Field Code ta chỉnh sửa như sau : Mergefield Amount \# ###,###
Click OK.

Thế là xong.
Tương tự, khi thay đổi switches ta sẽ có những định dạng số cần thiết.

Tui làm y chang như vậy, nhưng gặp trục trặc sau:
-Nếu Regional and language option --> Standar and format --> English thì OK, tốt hết
-Nếu Regional and language option --> Standar and format --> Vietnamse thì không thể nào ra được.

Có ai biết cách sửa thì giúp tui với. Tui dùng office 2003 với win XP

D

dungbvsc

Guest
1/3/06
15
0
0
41
94 Ba Trieu
Khi thực hiện theo các thao tác của 2 bác hướng dẫn, Em muốn không sử dụng dấu thập phân thi lại không được. nhờ các bác hương dân lại em với.
Cám ơn các bác nhiều

K

khkhuatphuc

Guest
Tôi rất quan tâm vấn đề này, nhưng khôngh biết làm thế nào.
Mỗi ngày phải soạn nhiều hợp đồng ( chỉ khác nhau một vài thông tin ) mà phải gõ hoài, mất thời gian quá.
Anh em tận tình hướng dẫn cách thực hiện được không?
Cám ơn nhiều nhiều lắm.

N

nvlong82

Guest
19/3/09
22
1
3
42
thanh hoá
Có một cách đơn gian là các bạn copy từ excel sang word rồi Mail Meger với file nguồn là file word bạn vừa tạo:
ví du:
Một file word mẫu là: phiếu chi.doc
fiel nguồn excel bạn muốn mail meger là solieu.xls
bây giờ bạn copy toàn bộ bảng tính ở file solieu.xls paste vào một file word và đạt tên là solieu.doc chẳng hạn.
bạn tiến hành Mail Meger như với file excel bình thường.
Tuy nhiên cần chú ý: là bạn không được để tiêu đề ở trên đàu file word đó. Mà chỉ có phần bảng thôi.
Chúc các bạn thành công

D

doanhuuchi

Sơ cấp
26/12/08
3
0
0
50
TP. HCM
Tôi cũng đang nhức đầu vì mail merge không hiển thị Unicode, đành chuyển qua VNI. Nhưng nhiều lúc đã định dạng trên Unicode rất đẹp, chuyển qua VNI phải chỉnh sửa lại...
Còn vụ dữ liệu không được theo như định dạng, có 1 cách rất củ chuối nhưng "đánh lừa" được Office, đó là tất cả dữ liệu ở dòng đầu tiên bạn để thành text hết. Thí dụ 500000 gõ thành '500.000, sau đó merge nhưng không mở file Excel, đảm bảo khỏi phải sửa gì ở Word cả.

Cám ơn bạn. Một cách rất đơn giản mà hiệu quả :cool2:

L

lknhung

Guest
17/2/09
1
0
0
Hà Nội
Tôi thấy mọi người đưa ra nhiều phương án giải quyết về số thập phân trong mail merge nhưng có vẻ phức tạp quá. Có 1 cách rất đơn giản là sau khi chọn các điều kiện xong, phần <sotien> bạn bôi đen, chuột phải chọn field -> tích vào phần số tiền -> chọn used defined -> chọn kiểu số thập phân mà bạn cần -> sau đó vào tool -> mail merge thư như bình thường. Chúc các bạn thành công

P

phong95x3

Guest
29/1/10
1
0
0
46
Ha Noi
Tôi thấy mọi người đưa ra nhiều phương án giải quyết về số thập phân trong mail merge nhưng có vẻ phức tạp quá. Có 1 cách rất đơn giản là sau khi chọn các điều kiện xong, phần <sotien> bạn bôi đen, chuột phải chọn field -> tích vào phần số tiền -> chọn used defined -> chọn kiểu số thập phân mà bạn cần -> sau đó vào tool -> mail merge thư như bình thường. Chúc các bạn thành công
Ban a, Có thể chi tiết hơn đc hok??? Mình sài ofice 2007

T

traxanhsontay

Guest
4/2/12
1
0
0
35
Hưng Yên
Ðề: Mail Merge

Bạn nhấn Alt + F9 sau đó thêm cấu trúc sau:#,##0 thế là được đó.

N

nemocapt

Guest
23/1/09
2
0
0
40
Ha Noi
Ðề: Mail Merge

Em thì ko chơi thế các bác ạ, em thêm 1 cột trong ecxel đặt tến là số jj đó chẳng hạn rồi dùng hàm text(so, "#,###") rồi merge tới cái ô mới đó thì ok ạ.

T

tuhocexcel

Guest
22/1/15
1
0
1
41
CÁCH ĐỊNH DẠNG ĐÊ KHI MERGE SỐ QUA WORD VẪN HIỆN THỊ DẤU PHÂN CÁCH HÀNG NGHÌN, DẤU THẬP PHÂN....VÀ CÁCH CHUYÊN ĐÔI TRONG HỆ THỐNG ĐÊ THAY ĐÔI DẤU PHÂN CÁCH TỪ DẤU . SANG DẤU , VÀ NGƯỢC LẠI

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA