Phụ lục 05 trong tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính

• Thread starter congtytnhh
  • Ngày gửi
C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
các bạn ơi giúp tớ với tớ làm tờ khai thuế thu nhập dn tạm tính quý 3 nhưng tớ không làm được phụ lục 05 trong đó bạn ah doanh nghiệp tớ không có đơn vị phụ thuộc nên tớ không làm được nó báo lỗi ở cột đơn vị phụ thuộc ai biết giúp tớ với cám ơn nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi
đơn vị bạn hạch toán ko phụ thuộc thì ko cần dùng phụ lục 05 đâu chỉ làm thuế TNDN tạm tính là đc

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
cho e hỏi cái này vs!
Công ty e quý 2 lỗ 39tr, quý 3 lỗ 11tr, nhưng khi e làm thuế thu nhập tạm tính thì lại k đánh đc vào phần lỗ chuyển kỳ này là sao ak? cả nhà giúp e với, hic hic

D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi
trong phần hướng dẫn HTKK của chi cục thuế cũng nói nếu chỉ tiêu [26]<0 thì ko được nhập các chỉ tiêu từ[28] đến[32]
và nếu[26] - [27]<0 thì ko được nhập chỉ tiêu [28]

H

haiha266

Guest
28/8/09
12
0
0
Hà Nội
Mình cũng có câu hỏi như của chủ Top. Cty mình ko có đơn vị phụ thuộc nhưng vẫn báo lỗi ở chỗ kê khai đơn vị phụ thuộc và MST của đv phụ thuộc. Mình ko kê cái đó thì máy ko cho in ra. Mọi người giúp mình với.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
cho e hỏi cái này vs!
Công ty e quý 2 lỗ 39tr, quý 3 lỗ 11tr, nhưng khi e làm thuế thu nhập tạm tính thì lại k đánh đc vào phần lỗ chuyển kỳ này là sao ak? cả nhà giúp e với, hic hic
Nếu quý 2 lỗ, quý 3 cũng lỗ thì bạn ko chuyển lỗ của quý 2 sang quý 3 này được đâu chỉ chuyển lỗ được khi cty bạn có lãi thui

V

vingocdn

Guest
4/1/11
1
0
1
Đà Nẵng
Ðề: phụ lục 05 trong tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính

Chào cả nhà!
Em cũng gặp trường hợp giồng như haiha266, giờ em không biết phải làm sao nữa. Có ai biết giúp em với

le thi cham

le thi cham

Guest
2/10/09
29
0
1
36
ung hoa - ha noi

Không có đơn vị hạch toán phụ thuộc thì không tích vào phụ lục đó nữa. Tích vào mà không điền thông tin nên mới báo lỗi chứ

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

các bạn ơi giúp tớ với tớ làm tờ khai thuế thu nhập dn tạm tính quý 3 nhưng tớ không làm được phụ lục 05 trong đó bạn ah doanh nghiệp tớ không có đơn vị phụ thuộc nên tớ không làm được nó báo lỗi ở cột đơn vị phụ thuộc ai biết giúp tớ với cám ơn nhé
Bạn đừng tick thêm phụ lục đó nữa, chỉ thực hiện kê khai trên tờ khai tạm tính TNDN 01A hoặc 01B thôi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

cho e hỏi cái này vs!
Quý 2 lỗ, Quý 3 lỗ thì làm sao phải chuyển lỗ.
Nguyên tắc chuyển lỗ : Chỉ chuyển lỗ kỳ trước vào kỳ hiện tại khi kỳ hiện tại LN trước thuế >0

T

thanhdatnguyen1080

Guest
10/6/09
3
0
0
hà nội

Quý 2 lỗ, Quý 3 lỗ thì làm sao phải chuyển lỗ.
Nguyên tắc chuyển lỗ : Chỉ chuyển lỗ kỳ trước vào kỳ hiện tại khi kỳ hiện tại LN trước thuế >0

em cũng đang mắc đây. vấn đề là năm ngoái bọn em lỗ , trong tháng 1 vừa rồi có xuất dc chuyến hàng hơn 90 triệu tí, chi phí trong kỳ là 51 triệu, còn 1 ít đầu vào trong quý nữa nhưng chưa trả tiền nên họ ứ xuất hóa đơn cho mà kê khai. vậy em muốn chuyển lỗ năm ngoái sang nhưng ko dc. chỉ tiêu 28 báo lỗi đỏ lòe chắc vì không chèn dc dấu âm vào ấy
ai giúp em với ạ

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

em cũng đang mắc đây. vấn đề là năm ngoái bọn em lỗ , trong tháng 1 vừa rồi có xuất dc chuyến hàng hơn 90 triệu tí, chi phí trong kỳ là 51 triệu, còn 1 ít đầu vào trong quý nữa nhưng chưa trả tiền nên họ ứ xuất hóa đơn cho mà kê khai. vậy em muốn chuyển lỗ năm ngoái sang nhưng ko dc. chỉ tiêu 28 báo lỗi đỏ lòe chắc vì không chèn dc dấu âm vào ấy
ai giúp em với ạ
sao lại gõ âm vào chỉ tiêu 28 hả bạn? Kỳ này thu nhập chịu thuế bao nhiêu thì gõ vào chỉ tiêu 28 bấy nhiêu thôi nhé

T

thanhdatnguyen1080

Guest
10/6/09
3
0
0
hà nội

sao lại gõ âm vào chỉ tiêu 28 hả bạn? Kỳ này thu nhập chịu thuế bao nhiêu thì gõ vào chỉ tiêu 28 bấy nhiêu thôi nhé

hì. chị kế toán bên em nghỉ việc rồi. bác hướng dẫn cụ thể hơn tí nữa được ko ạ. trong suy nghĩ nông cạn của em thì chỉ tiêu 28 SỐ LỖ CHUYỂN KỲ NÀY là mình bê lỗ của quý trc hoặc năm trc sang phải ko ạ? và lỗ thì đánh dấu âm (em sai bác đừng cười em nhé). em hỏi đứa kế toán bên ct bà chị gái thì nó cũng ko biết, nó hỏi bên thuế thanh trì thì dc trả lời là ; ko gõ dc vào thì cũng ko sao vì hệ thống sẽ tự hiểu là sẽ kết chuyển. em cứ thấy là lạ thế nào nên chưa nộp vội và đi hỏi đã.
nhưng ko đánh j vào chỉ tiêu 28 thì chỉ tiêu 29 vẫn báo số thu nhập tính thuế nhưng các chỉ tiêu bên dưới (30 đến hết 36) vẫn báo 0 là sao ạ?
mong bác hồi đáp sớm ạ.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

hì. chị kế toán bên em nghỉ việc rồi. bác hướng dẫn cụ thể hơn tí nữa được ko ạ. trong suy nghĩ nông cạn của em thì chỉ tiêu 28 SỐ LỖ CHUYỂN KỲ NÀY là mình bê lỗ của quý trc hoặc năm trc sang phải ko ạ? và lỗ thì đánh dấu âm (em sai bác đừng cười em nhé). em hỏi đứa kế toán bên ct bà chị gái thì nó cũng ko biết, nó hỏi bên thuế thanh trì thì dc trả lời là ; ko gõ dc vào thì cũng ko sao vì hệ thống sẽ tự hiểu là sẽ kết chuyển. em cứ thấy là lạ thế nào nên chưa nộp vội và đi hỏi đã.
nhưng ko đánh j vào chỉ tiêu 28 thì chỉ tiêu 29 vẫn báo số thu nhập tính thuế nhưng các chỉ tiêu bên dưới (30 đến hết 36) vẫn báo 0 là sao ạ?
mong bác hồi đáp sớm ạ.

Chỉ tiêu 28: Số lỗ chuyển kỳ này: Nôm na là thế này nhé, bạn lãi đc bao nhiêu thì bạn chuyển bù trừ số lỗ đã có (ghi bằng hoặc thấp hơn số lãi kỳ đang kê khai).
Để hiểu và làm được bạn đọc thêm phần hướng dẫn sử dụng và trợ giúp kê khai nhé.
https://dl.dropboxusercontent.com/u/75572827/HTKK.chm
https://www.dropbox.com/s/ks2d1dj8mmtc6g7/Tailieu_HDSD_HTKKv3.2.3.pdf

T

thanhdatnguyen1080

Guest
10/6/09
3
0
0
hà nội
Ðề: Phụ lục 05 trong tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính

Em cảm ơn bác nhiều ạ