Nộp mấy bản B.Cáo Tài Chính ?

• Thread starter le n.t.huong
  • Ngày gửi
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Tigon-ETC nói:
Bạn nộp lên thuế 2 bản, sở kế hoạch đầu tư 1 bản, phòng thống kê 1 bản (Nghĩa là bạn sẽ phải in tất cả 5 bản, nhớ đóng dấu, ký tên đầy đủ nhé)

Ngoài ra, nếu DN của bạn nào thuộc diện bắt buộc phải kiểm toán thì hãy để phần cho kiểm toán 1 bản nhé, bản gốc dấu đỏ chứ không phải là bản sao chụp lại đâu đấy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

viola

Guest
11/1/06
2
0
0
HCM
hi cho mình hỏi chút xíu! chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì có phải nộp BCTC không nhỉ ?

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Báo cáo TC mình in 5 bản:
-3 bản mang lên Thuế, thuế giữ 2 bản, 1 bản đóng dấu trả mình mang về.
- 1 Bản mang lên thống kê của quận hay huyện công ty trực thuộc_ Chính là mang lên Uỷ ban nhân dân Quận (huyện). Ở Quận Ba Đình là ở trên Đường Liễn Giai (mình ko nhớ số mấy) ở đúng ngã 4, mang lên tầng 6, phòng 603 nộp. lấy biểu thông kê, về khai. Hình như nếu bạn kô nộp ở Quận thì ở trên Nguyễn Du sẽ gọi xuống.
- 1 bản mang lên Phòng Đăng ký kinh doanh, nếu ở HN, thì mình thấy họ cấp cho 1 tờ giấy xác nhận đã nhận Báo cáo, kô phải mang bản gốc đi nữa.

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Có bác nào ở Tp.HCM cho em hỏi với, có đúng là không phải nộp BCTC cho Sở KHĐT không? Tại em thấy năm ngoái kế toán cũ không nộp cho Sở KHĐT, trong khi trước đó em ở HN thì vẫn phải nộp.
Có công văn nào thông báo về việc này không các bác? Ai có cho em với!

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
tranthihai nói:
Có bác nào ở Tp.HCM cho em hỏi với, có đúng là không phải nộp BCTC cho Sở KHĐT không? Tại em thấy năm ngoái kế toán cũ không nộp cho Sở KHĐT, trong khi trước đó em ở HN thì vẫn phải nộp.
Có công văn nào thông báo về việc này không các bác? Ai có cho em với!
Chắc chắn là ở Tp. HCM, năm nay BCTC không phải nộp cho Sở KHĐT bạn ạ. Mà bạn chỉ nộp cho cơ quan thuế và thống kê. Quy định này đã áp dụng từ năm 2004 rồi.
Theo dõi topic này thấy các bác phải nộp BC nhiều bản quá, riêng kinh nghiệm của em đã nộp BC ở Q. Bình Thạnh rồi, thì :
- Báo cáo quyết toán thuế TNDN : chỉ in 2 bản, nộp thuế 1 bản + cty lưu 1 bản. Riêng tờ Tổng hợp thanh toán NSNN, các bạn nhớ in 2 bản nha.
- Báo cáo TC : in ra 4 bản, nộp Thuế 1 bản+ 1 bản lưu có đóng dấu CQ thuế; nộp 1 bản cho CQ Thông kê+ 1bản lưu có đóng dấu Tkê.
Nếu bác nào ở Q. Bình Thạnh thì làm như em nhé, cho đở tốn... giấy :)

tuyetto

tuyetto

Nắng gió.
Tớ thấy chỉ có ông CCT Quận 9 là nộp bất cứ cái gì cho họ cũng đòi hỏi phải có hai bản.( Hình như ít công ty quá, nên bắt doanh nghiệp nộp nhiều để lưu cho đầy tủ hay sao ấy).

Còn mấy CCT khác thì dễ thương lắm, chỉ nộp các báo cáo mỗi loại có một bản thôi. Năm nay, không có nộp BCTC cho Sở Kế Hoạch và Đầu Tư ( nên tiết kiệm được khối giấy và mực in, hihi)

Còn báo cáo nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước thì cần phải in ra thành 3 bản để đối chiếu số liệu.

Để tránh số liệu không khớp giữa công ty và cơ quan thuế, tốt nhất là nên đi xin phiếu tình trạng thuế vụ trước rồi về đối chiếu; tránh được trường hợp mang lên nộp không khớp số thuế với nhau. Về chỉnh sửa mệt lắm!

Sửa lần cuối:
N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
Thế bác nào biết địa chỉ Thống kê Đống Đa chỉ giúp cho mình với.

H

hoami

Guest
Trong Tp HCM chỉ nộp cho thuế 2 bản , lưu 1 bản và nộp bộ phận thống kê 1 bản BCTC thôi, tông cộng là 3.5 bản thôi

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
Chào các bạn mình cũng vừa làm xong báo cáo tài chính năm 2005 và mình cũng đã nộp rồi . Theo mình đưọc biết thì mình làm tất cả 4 bản đem len chi cục thuế 3 bản để chi cục nhận và đóng dấu đã nhận sao đó họ trả lại mình một bản về lưu còn một bản thì đem len cục thống kê Quận , huyện nơi mà công ty mình đóng trụ sở ở đó để nộp . thế là xong
Còn theo bạn Nguyễn Hải yến hỏi số ĐT của Cục thống kê Đống Đa là : 5110834 hoặc 5118515.
nếu bạn nào muốn hỏi số điện thoại của các chi Cục khác thì nhắn cho mình nhé mình sẽ giúp cho .

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
146
1
0
Ha Noi
cho mình hỏi với mình ở quận Hoàn kiếm công ty mình ở TRần Hưng Đạo vậy mình nộp ở đâu mình mới chỉ nộp lên chi cục thuế thôi ai ở HN chỉ giúp mình với nhanh lên nhé ko hết hạn rồi .cảm ơn các bạn nhé

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Các biểu trong báo cáo quyết toán năm

adam_tran nói:
1. Bộ quyết toán thuế TNDN riêng, bao gồm:
- Tờ khai tự quyết toán
- Các phụ lục kèm theo
- Các báo biểu kèm theo: NXT, Hợp đồng, Lương, TH nộp NS, Kê khai TH thanh toán NSNN, Phiếu tình trạng KD
2. Bộ báo cáo TC gồn Cân đối TS, CĐSPS, LCTT và Thuyết minh BCTC
Bộ BCTC thì Công ty em gồm có những mẫu sau: Bảng cân đối kế toán, Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh, Báo cáo lưu chuyển tiền tệ, Thuyết minh báo cáo tài chính.
Còn Bảng Cân đối tài khoản thì được đặt trong bộ Quyết toán thuế TNDN.
Như thế có đúng không mọi người?
Em thấy kế toán cũ lập báo cáo năm ngoái như thế nên cũng làm thế! Mọi người cho em lời khuyên đi nhé, nhanh lên sắp hết hạn nộp báo cáo rồi!
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

L

leminh

Guest
18/3/06
17
0
0
Ha noi
VanChau nói:
Ở Hà Nội vẫn phải nộp Sở kế hoạch Đầu tư 1 bản Báo cáo Tài chính.
Địa chỉ nộp Báo cáo ở Sở kế hoạch Đầu tư là ở 18 Yên Phụ (mới đổi). các bạn đừng lên Kim Mã nữa nhé!
May mà đọc được thông tin của bạn không tớ lại mất công lên Kim Mã.

H

hcm

Trung cấp
6/1/05
83
0
6
Ha Noi
thanhTam nói:
Chào các bạn mình cũng vừa làm xong báo cáo tài chính năm 2005 và mình cũng đã nộp rồi . Theo mình đưọc biết thì mình làm tất cả 4 bản đem len chi cục thuế 3 bản để chi cục nhận và đóng dấu đã nhận sao đó họ trả lại mình một bản về lưu còn một bản thì đem len cục thống kê Quận , huyện nơi mà công ty mình đóng trụ sở ở đó để nộp . thế là xong
Còn theo bạn Nguyễn Hải yến hỏi số ĐT của Cục thống kê Đống Đa là : 5110834 hoặc 5118515.
nếu bạn nào muốn hỏi số điện thoại của các chi Cục khác thì nhắn cho mình nhé mình sẽ giúp cho .
Tớ gọi lên Thống kê Đống Đa chẳng thấy ai nhấc máy cả, bạn đã nộp rồi thì cho tớ hỏi ngoài báo cáo TC thì mình có phải điền báo cáo thống kê theo mẫu của họ như mọi năm ko ?. (Để tớ chuẩn bị truớc, tớ ngại phải lên nộp rồi lại phải quay về làm thêm lắm).
Xin cảm ơn nhé!.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Các bác ơi, em thuộc quản lý của CCT Gò Vấp, đây là lần đầu tiên em làm BCTC, bác nào cùng CCThuế cho em hỏi: Bộ quyết toán thuế TNDN,Bộ BCTC của CTT GV năm nay bao gồm nhữg gì?
Ps: em hỏi phòng tuyên truyền hỗ trợ thì thấy nói ko phải nộp bảng cân đối tài khoản, lạ quá!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
leminh nói:
May mà đọc được thông tin của bạn không tớ lại mất công lên Kim Mã.

Ớ, tớ có phải nộp ở Sở KHĐT đâu, tớ chỉ nộp mỗi lên CCT 3 bộ thôi, giống như nộp tờ khai hàng tháng ý.

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Ai bảo bạn kô phai nộp ở Sở KHĐT va Thống kế thế? Việc nộp báo cáo TC này, trong sách giáo trình về kế toán cũng ghi rõ các loại hình DN phải nộp BC ở những đâu mà. Bạ kiểm tra xem, loại hình doanh nghiệp là gì va phải nộp ở đâu nhé!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thien Thanh_ nói:
Các bác ơi, em thuộc quản lý của CCT Gò Vấp, đây là lần đầu tiên em làm BCTC, bác nào cùng CCThuế cho em hỏi: Bộ quyết toán thuế TNDN,Bộ BCTC của CTT GV năm nay bao gồm nhữg gì?
Ps: em hỏi phòng tuyên truyền hỗ trợ thì thấy nói ko phải nộp bảng cân đối tài khoản, lạ quá!

Bộ BCTC thì đã nhắc nhở ở trang chủ webketoan, những phụ lục được nhắc chi tiết ngay trong topic này, tất cả đều theo hướng dẫn của TT23, mình nghĩ CCT Gò Vấp cũng vậy thôi. Phòng tuyên truyền trả lời bạn đúng rồi, có gì lạ đâu. Bảng cân đối tài khoản thích thì nộp vậy chứ không bắt buộc vì số liệu trong đó thể hiện đầy đủ và rải rác trong các phần của BCTC rồi, nó chỉ có ý nghĩa quản lý của kế toán nội bộ DN thôi, chẳng có ý nghĩa gì với quản lý nhà nước cả. ví dụ: bạn làm sai nhiều bút toán, bạn phải dùng nhiều bút toán điều chỉnh ---> tổng số phát sinh của các tài khoản tăng, số phát sinh này không phản ánh đúng những hoạt động thực tế của DN ---> không có giá trị về quản lý nhà nước.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hậu BCTC

OldNTV nói:
Bộ BCTC thì đã nhắc nhở ở trang chủ webketoan, những phụ lục được nhắc chi tiết ngay trong topic này, tất cả đều theo hướng dẫn của TT23, mình nghĩ CCT Gò Vấp cũng vậy thôi. Phòng tuyên truyền trả lời bạn đúng rồi, có gì lạ đâu. Bảng cân đối tài khoản thích thì nộp vậy chứ không bắt buộc vì số liệu trong đó thể hiện đầy đủ và rải rác trong các phần của BCTC rồi, nó chỉ có ý nghĩa quản lý của kế toán nội bộ DN thôi, chẳng có ý nghĩa gì với quản lý nhà nước cả. ví dụ: bạn làm sai nhiều bút toán, bạn phải dùng nhiều bút toán điều chỉnh ---> tổng số phát sinh của các tài khoản tăng, số phát sinh này không phản ánh đúng những hoạt động thực tế của DN ---> không có giá trị về quản lý nhà nước.
GVấp có lệ làng đó bác ơi!
Em làm xong BCTC ko giám đi nộp, nhờ sếp nộp dùm.
Em in 4 bộ BCTC, 3 bộ QTT TNDN
Thấy sếp đưa về 3 bộ 1, 2 bộ 2
Vậy là CCT GV ko nhận 2 bộ như các CCT khác.
Hì!:dzo: :friend:

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
Chao các bạn nhé các bạn đã nộp báo cáo tài chính chua vay theo như bạn thuycog Cty bạn o hoàn kiếm thì bạn lên phòng thống kê hoàn kiếm mà nộp địa chỉ 124 hàng Trống
Còn theo bạn HCM bạn gọi điện ko có ai nhấc máy chắc bạn gọi vào ngày nghỉ rồi khi lên trên phòng thống kê họ đưa cho bạn một phiếu tập hợp dữ liệu cơ sở về bạn điền vào đó sau đó lên nộp vậy thôi
chúc các bạn thành công
Thân chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA