Nộp thuế TNDN

• Thread starter Thuyneu-AC
  • Ngày gửi
T

Thuyneu-AC

Guest
22/3/06
27
0
0
40
Hà Nội
Các bác ơi giúp em với. Em đọc thấy bác Tú Anh thông báo 31.03 là hết hạn nộp thuế TNDN . nhưng công ty em làm ước thuế là bị lỗ . Đã nộp bản ước thuế và không thấy cục thuế nói gì thì em có phải nộp thuế TNDN không. Cty em năm trước lỗ vậy các thủ tục chuyển lỗ là như thế nào . gồm những giấy tờ gì . XIn các bác chỉ giúp em. Ssắp hết hạn rồi xin các bác chỉ gấp:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
1/Bác Tú Anh báo là 31.3 hết hạn nộp "Báo cáo " tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2005 bạn à không phải nộp thuế TNDN .Bạn làm ước chuyển lỗ mà Thuế không hỏi gì coi như họ tạm chấp nhận báo cáo của bạn và bạn không phải tạm nộp thuế TNDN 2005 (nếu không họ sẽ gọi bạn lên yêu cầu điều chỉnh) đợi đến khi quyết toán nếu lỗ bạn khai là đúng thì ko nộp thuế TNDn nếu lãi thì bạn sẽ bị truy thu nộp thuế .
2/ Kế hoạch chuyển lỗ bạn xem đề tài "Đăng ký chuyển lỗ " để lấy mẫu

W

was_vt

Guest
21/2/05
22
0
0
Somewhere
Thuyneu-AC nói:
Các bác ơi giúp em với. Em đọc thấy bác Tú Anh thông báo 31.03 là hết hạn nộp thuế TNDN . nhưng công ty em làm ước thuế là bị lỗ . Đã nộp bản ước thuế và không thấy cục thuế nói gì thì em có phải nộp thuế TNDN không. Cty em năm trước lỗ vậy các thủ tục chuyển lỗ là như thế nào . gồm những giấy tờ gì . XIn các bác chỉ giúp em. Ssắp hết hạn rồi xin các bác chỉ gấp:wall:
Chắc bạn đọc chưa kỹ rồi đấy. 31/3 là hạn nộp BCQT thuế và BCTC. Do đó việc bạn đã nộp tờ dự nộp thuế TNDN vừa rồi là đúng, và nếu đã khai lỗ và thuế không ý kiến gì thì lo gì nữa. Nhưng mà cứ chờ vài bữa nữa đi,thuế nó xem hồ sơ của bạn thế nào có cũng gọi lên giải trình cho mà coi.
Thủ tục chuyển lỗ năm trước sang năm nay rất đơn giản. Trên tờ quyết toán thuế TNDN có dòng chuyển lỗ từ năm trước sang năm nay đấy, bạn điền số đó vào đồng thời ghi rõ số liệu đã chuyển ở tờ phụ lục số 1 nữa là ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA