Tình hình thực hiện nghĩa vụ NSNN

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Báo cáo này có phải nộp không các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
salemok nói:

Nói về báo cáo thì mệt mỏi với mấy Bác Thuế lắm.
Bạn nên hỏi trực tiếp cán bộ quản lý của bạn (Nhưng nhiều khả năng cán bộ ấy "mù tịt" nữa).
Túm lại, thừa còn hơn thiếu bạn ơi.

Chúc bạn vui

A

aiiuii

Guest
22/3/06
64
0
0
47
HCMC
blog.360.yahoo.com
Báo cáo này không nộp anh/chị có thể qua được cửa đóng dấu nhưng chừng lên tới CB quản lý thu thế nào cũng bị réo lên bổ sung. Hì

G

Gaix

Guest
23/3/09
3
0
0
HoChiMinh
Báo cáo này không nộp anh/chị có thể qua được cửa đóng dấu nhưng chừng lên tới CB quản lý thu thế nào cũng bị réo lên bổ sung. Hì
Lúc nào thì cần làm Báo cáo này vậy mấy pác???? :023:Tks

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cái xác nhận tình hình nghĩa vụ ngân sách nhà nước năm 2008 là tuỳ từng chi cục, nếu cần thì cán bộ quản lý doanh nghiệp sẽ yêu cầu- có 2 bản- mang về cho Sếp ký, cty giữ một bản- cơ quan thuế giữ một bản. Cái này là năm trước mình làm bên thuế Từ Liêm- HN yêu cầu.
Hiện tại làm bên thuế Thanh Xuân- nộp báo cáo tài chính lâu rồi mà mình không thấy yêu cầu bổ sung bản xác nhận tình hình nghĩa vụ ngân sách nhà nước năm 2008.
Đại khái bản đó ghi các khoản công ty đã nộp trong năm- chưa nộp- còn fải nộp- đối chiếu với các khoản thuế mà cty đã nộp- nếu đúng đưa Sếp bạn ký và mang lên nộp cho CBQLDN.
Nó nằm tách rời chứ không thuộc BCTC.
Hết!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Lúc nào thì cần làm Báo cáo này vậy mấy pác???? :023:Tks
Trước kia thì phải nộp nhưng theo chế độ mới thì không tuy nhiên thói quen khó bỏ do vậy thừa còn hơn thiếu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA