Lại chuyện về VAT

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
N

NTAC

Guest
Hàng tháng năm 2005 chúng tôi kê khai nộp thuế đầy đủ: Thuế TNDN và VATvà đến CN 2005 cơ quan tối còn được khấu trừ tiếp (dư nợ 133), đên 1/2006 cơ quan thuê có trát đòi nộp thuế TNDN, thuế VAT một số lạ hoắc, đến cơ quan thuế họ yêu câù nộp xong mới đối chiếu, Vây tôi có phải nộp ngay hay không nhỉ, không nộp ngay cũng biết là sai luật nhưng nộp thì chẳng rõ đầu đuoii ra sao cả???????????? Ngành thuế ????????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
NTAC nói:
Hàng tháng năm 2005 chúng tôi kê khai nộp thuế đầy đủ: Thuế TNDN và VATvà đến CN 2005 cơ quan tối còn được khấu trừ tiếp (dư nợ 133), đên 1/2006 cơ quan thuê có trát đòi nộp thuế TNDN, thuế VAT một số lạ hoắc, đến cơ quan thuế họ yêu câù nộp xong mới đối chiếu, Vây tôi có phải nộp ngay hay không nhỉ, không nộp ngay cũng biết là sai luật nhưng nộp thì chẳng rõ đầu đuoii ra sao cả???????????? Ngành thuế ????????????

Bạn nên gặp cán bộ quản lý trực tiếp để hỏi cho rõ sẽ chắc ăn hơn. Có khi thuế nhầm lẫn.
Chúc thành công

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
NTAC nói:
Nhưng họ không nghe cơ bạn à

Về thuế TNDN mình đóan là thế này: Có thể bạn khai tạm nộp bị âm nhiều năm, hoặc nộp thuế ít quá so với các doanh nghiệp cùng ngành nghề và cơ cấu, nên họ áp đặt cho bạn một mức thuế bình quân trong cùng ngành. Tuy nhiên, khi áp đặt chuyện này, cán bộ thuế cũng phải mời bạn lên làm việc và lập biên bản hẳn hoi. Bạn đã khai báo, thì số khai báo và sổ sách là căn cứ để bạn nộp. Nếu thuế đòi nộp khác thì phải có căn cứ. Học không cho bạn biết là họ căn cứ cái gì thì cũng hơi vô lý.

Về thuế GTGT được liệt kê ra từ hóa đơn. DN bạn có xuât khảu hàng thuế suất 0 o/o không?

Túm lại là bạn phải kiên nhẫn đừng nổii nóng, hãy hỏi lại thuế đi, có thể báo cáo bạn làm chưa ổn. Cũng không lọai trừ khả năng nhầm lẫn ở DN bạn.

Chúc thành công.

N

NTAC

Guest
Cuối cùng thì tôi đã đượcthuế chấp nhận là họ làm nhầm................

H

hoabattu0901

Guest
2/3/06
73
0
6
41
Nha Trang
That xui cho NTAC.
Nhưng cuối cùng thì cũng ổn rồi phải không? Chúc mừng nhé

Xem nhiều