Báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi TUNLOVEDOM, 17 Tháng mười 2011.

7,698 lượt xem

  1. TUNLOVEDOM

    TUNLOVEDOM Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    93
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Vung sau vung xa
    Em ở CCT Đống Đa. Trong tháng 9/2011 bên em có hợp đồng hoa hồng môi giới 20tr, bên em đã chi tiền và xuất chứng từ thuế thu nhập cá nhân đó. Vậy cuối tháng em phải nộp báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ này theo mẫu nào???:wall:. Cán bộ hướng dẫn em khai báo và nộp cùng với mẫu 26/AC, nhưng khổ nỗi bên em nộp tờ khai online qua mạng, mà ở đó không có chỗ khai báo mục này. Làm ra giấy rồi đi nộp trực tiếp xem ra không ổn lắm. Bác nào có kinh nghiệm share em với, em đang cần gấp. Thanks các bác.
     
    #1
  2. TUNLOVEDOM

    TUNLOVEDOM Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    93
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Vung sau vung xa
    Không ai giúp em với à :wall:. Em đang cần cái này gấp lắm
     
    #2
  3. bichvan.tax06

    bichvan.tax06 Moderator Staff Member

    Bài viết:
    3,714
    Đã được thích:
    196
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Thủ Đô
    Mẫu đó thuộc QĐ số 30/2001/QĐ-BTC ngày 13/04/2001 về việc ban hành chế độ in, phát hành, quản lý, sử dụng ấn chỉ.Văn bản còn hiệu lực thi hành.

    Mẫu BC 8/AC : Báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ.

    Mẫu trên dành cho CQ Thuế báo cáo với cấp trên (Theo dòng đỏ)

    Nếu cty bạn sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN của CQ Thuế( được cấp, ko tự in) thì báo cáo chứng từ khấu trừ thuế TNCN và biên lai thuế TN theo mẫu 8/AC ở trên để làm tương tự.

    Nếu Cty bạn sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN tự in trên máy thì thực hiện báo cáo theo mẫu đính kèm tại Thông tư số 37//2010/TT-BTC ngày 18/3/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về việc phát hành, sử dụng, quản lý chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân (TNCN) tự in trên máy tính.

    Điều 5. Báo cáo về việc sử dụng chứng từ khấu trừ tự in

     
    Last edited: 18 Tháng mười 2011
    #3
  4. TUNLOVEDOM

    TUNLOVEDOM Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    93
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Vung sau vung xa
    Bác Bichvan cho em hỏi Mẫu BC 8/AC : Báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ nộp theo tháng hay quý ạ. Vì em hỏi cán bộ thuế thì được trả lời là báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ cũng nộp theo quý. Em phân vân quá...
     
    #4
  5. bichvan.tax06

    bichvan.tax06 Moderator Staff Member

    Bài viết:
    3,714
    Đã được thích:
    196
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Thủ Đô
    Theo quy định mà BV đã trích ở trên, BC 8/AC nộp theo tháng.CB Thuế bảo theo Quý thì dành cho Báo Cáo Chứng Từ KT Thuế Tự In.

    Theo tôi, bạn làm BC 8/AC- bạn đề kỳ báo cáo là Quý ( Bạn báo cáo Quý mấy thì điền Quý đó), Vì BC 8/AC nó là báo cáo dành cho CQ Thuế cấp dưới báo cáo cho CQ Thuế cấp trên, chứ ko áp dụng cho DN, tuy vậy tôi được biết 1 số chi cục thuế đã HD doanh nghiệp dùng mẫu này báo cáo.

     
    #5
  6. TUNLOVEDOM

    TUNLOVEDOM Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    93
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Vung sau vung xa
    Bộ máy thuế của VN mình chuối quá, muốn thực hiện nghiêm cũng không biết phải làm thế nào :wall:. Dù sao cũng cảm ơn bác Bichvan rất nhiều :021:
     
    #6
  7. nga69

    nga69 Mưa mùa hè ^^

    Bài viết:
    218
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Nơi tình iu bắt đầu
    BC tình hình sử dụng ấn chỉ là sao ạ? e chưa nghe bjo. e là kế toán mới, mọi người giải thik dùm e được ko? e cảm ơn nhìu.
     
    #7
  8. tossup

    tossup Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    1
    Đã được thích:
    0
    Giới tính:
    Nữ
    Vậy thì mẫu CTT25/AC là báo cáo gì cả nhà? Tks cả nhà!
     
    #8

Chia sẻ trang này