Tại sao trong excel ko thể sử dụng được Autofilter

• Thread starter Oem
  • Ngày gửi
O

Oem

Guest
20/3/06
25
0
1
Ha Noi
Tại sao trong excell k thể sử dụng được Autofilter, tôi k thể sử dụng Autofilter trong file Excell của tôi ma chi co thể sử dụng Advance Filter. Xin mọi người giúp đỡ. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Bạn có thể nói rõ hơn về trường hợp này đc ko? Lúc trước một số file của SG khi mở lên thì nút autofilter bị mờ đi không chọn đc. Nhưng qua nhiều lần cài lại máy thì tự nhiên nó hết.:cool2:. SG cũng chưa biết rõ được nguyên nhân tại sao.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Khi Sheet chuyển sang chế độ Protect một phần hay toàn bộ thì một số chức năng của Excel bị disable, trong đó có AutoFilter, nhưng Advanced Autofilter vẫn hoạt động.
Bạn vào Tool - Protection để kiểm tra worksheet có ở chế độ Protect hay không. Excel 2002 trở đi cho phép sử dụng AutoFilter trong khi vẫn để Protect Sheet, bạn vào Tool - Protecttion, mục Allow user to, chọn checkbox User AutoFilter. Hảy tìm đọc thêm trong tài liệu của anh SA_DQ hoặc đọc help để biết thêm về Protect Sheet.

Sửa lần cuối:
H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
À cái này bạn cần coi lại dữ liệu của mình, và cả phần chọn làm nút lọc nửa
nếu vẫn ko được thì cần coi lại phần mềm của bạn có bị sao ko
À nếu khi mở lên thì nút autofilter bị mờ đi không chọn đc có lẽ là do bạn chưa chọn nơi cần tạo nút lọc

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
hoangvudb nói:
À nếu khi mở lên thì nút autofilter bị mờ đi không chọn đc có lẽ là do bạn chưa chọn nơi cần tạo nút lọc
Tớ chẳng hiểu cậu nói gì ở đây nữa.

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Oem nói:
Tại sao trong excell k thể sử dụng được Autofilter, tôi k thể sử dụng Autofilter trong file Excell của tôi ma chi co thể sử dụng Advance Filter. Xin mọi người giúp đỡ. Thanks

Cách 1: Thực hiện trên Menu
+ Bạn vào menu Tools->Options
+ Chọn tab View
+ Ở dòng (mục) Objects chọn Show All
Cách 2: Thực hiện bằng phím tắt
Nhấn CTRL+6. cứ bấm đến khi nào hiện ra thì thôi.
Chúc bạn thành công!

O

Oem

Guest
20/3/06
25
0
1
Ha Noi
Cảm ơn bạn rất nhiều lâu rồi tôi mới vào Forum nên mới đọc đc bài trả lời, tôi làm theo cách bấm Ctrl+6 và kết quả rất tốt. Thanks

N

nguoingoainganh

Guest
29/9/06
16
0
0
44
Bắc Ninh
Nếu mà bảng dữ liệu cần dùng mà có 2 dòng tiêu đề trở nên thì cũng khó khăn, có ai có cách dùng trong trường hợp này gửi giùm tôi bản hướng dẫn về địa chỉ hunter11247@hotmail.com với.
Tôi xin cảm ơn rất nhiều.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Với dử liệu có 2 dòng tiêu đề thì vẫn có thể autofilter bình thường chỉ có advance filter thì không sài được (trong một số trường hợp - do yêu cầu mỗi cột phải có một tiêu đề)

A

a0973741988

Guest
23/12/11
1
0
0
36
ha noi
Ðề: Tại sao trong excell k thể sử dụng được Autofilter

bạn hãy xóa hết các ô khoảng trống từ trên xuống mà phải để dữ liệu liền mạch thì sẽ autofilter bình thường

T

thuthuy121985

Guest
11/6/11
1
0
0
38
tp hcm

Chào cả nhà
Minh đang bị lỗi file ẽxcel 2003 khi sử dụng autofiler như sau:
Khi tôi chọn data-> autofiler -> bình thường tôi vẫn lọc file bình thường. nhưng mới đây khi tôi chọn chế độ lọc xong thì tôi nhấn nút lọc quay trở lại chế độ ban đầu thì nút lọc đó như bị vô hiệu hóa không quay trở lại được.
Xong tôi bỏ chọn autofiler làm lại lại bi tiếp.
Mong cả nhà giúp tôi với
Tôi xin chân thành cảm ơn

G

giangto

Guest
17/8/15
2
0
1
41

bạn hãy xóa hết các ô khoảng trống từ trên xuống mà phải để dữ liệu liền mạch thì sẽ autofilter bình thường
mình cũng đang găp vấn đề về cái này đây ai biết thì chỉ mình với : do cái file của mình nếu nhập dữ liệu liền mạch thì rất khó nhìn nên mỗi một chứng từ mình phải cách ra một dòng nhưng khi dùng chức năng lọc thì nó chỉ lọc được những dòng liền mạch thôi mà mình thì không muốn làm liền mạch có ai có cách nào dữ liệu cách dòng mà vậy dùng chức năng lọc được không chỉ dùm mình với , thanks

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
mình cũng đang găp vấn đề về cái này đây ai biết thì chỉ mình với : do cái file của mình nếu nhập dữ liệu liền mạch thì rất khó nhìn nên mỗi một chứng từ mình phải cách ra một dòng nhưng khi dùng chức năng lọc thì nó chỉ lọc được những dòng liền mạch thôi mà mình thì không muốn làm liền mạch có ai có cách nào dữ liệu cách dòng mà vậy dùng chức năng lọc được không chỉ dùm mình với , thanks
Bạn gửi file lên đây mình xem.

N

nhung tây

Guest
27/11/14
8
0
1
29
Mình cũng đang gặp vấn đề này, ai biết chỉ giùm với ạ, mình xin gửi file lên đây. Mình không lọc được hết khi viết cách dòng, thanks mn nhiều ạ

Đính kèm

• vcb - quy 4.2011.xls
    50.5 KB · Lượt xem: 162
H

Hương_Kim

Sơ cấp
27/9/16
12
6
3
31
Bà Rịa
Mình cũng đang gặp vấn đề này, ai biết chỉ giùm với ạ, mình xin gửi file lên đây. Mình không lọc được hết khi viết cách dòng, thanks mn nhiều ạ
khi bạn dùng chức năng lọc, bạn chọn toàn bộ bảng tính hay chỉ chọn mỗi dòng tiêu đề, nếu chọn dòng tiêu đề thì nó sẽ ko thực hiện được, bạn thử chọn toàn bảng dữ liệu đó nhé,

• Like
Reactions: nhung tây
N

nhung tây

Guest
27/11/14
8
0
1
29
Thanks bạn nhiều nha, mình đã thử và đã thành công :) , thank you so much

truongpk83

truongpk83

Guest
7/6/17
1
0
1
40
Trong trường bảng tính của bạn - có phần bạn sử dụng lệnh Merge nên lệnh Filter của bạn sẽ báo lỗi ( lỗi Merged.. duplicates)
-> Fix: Chọn trường mà bạn đã Merge rồi hủy -> Goodluck

P

Phanxuxu

Guest
20/10/17
11
0
1
41
Của mình bị lỗi này: gõ từ bàn phím nó không tự nhận diện được đối tượng cần filterUntitled.png

P

Phanxuxu

Guest
20/10/17
11
0
1
41
Nhưng copy 1 đoạn nội dung cần filter thì nó nhận được. Là sao hả anh chị em ơi? Nếu cứ copy-paste như này mất time lăm ạUntitled1.png

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA