Không nhận được mail xác nhận của cơ quan thuế phải làm sao?

• Thread starter lena09
  • Ngày gửi
lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi hôm qua mình đã nộp thành công các báo cáo qua mạng, các tháng trước mình nộp thì đều có mail reply của cơ quan thuế xác nhận nhưng sao các lần nộp tháng này chả thấy mail xác nhận gì cả, mình nộp tổng cộng 6 tờ khai nhưng chỉ nhận được duy nhất 1 mail xác nhận của tờ 1 tờ khai mà thôi ! còn 5 tờ khai còn lại không thấy mail xác nhận,có ai gặp trường hợp như mình không? và như vậy thì không biết có được coi là nộp thành công không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Bác gọi điện hỏi cán bộ thuế để người ta kiểm tra xem đã gửi thành công chưa, chưa nhận được thư xác nhận thì cũng hơi lo nhỉ

T

thanhlandn

Sơ cấp
29/3/11
12
1
0
37
Đà Nẵng
Cái đó đôi khi do mạng.Bạn vào mục tra cứu.Sau đó bấm vào tra cứu thông báo coi thử có không.Có khi trong đó có nhưng chưa gửi mail qua.

lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội
Bác gọi điện hỏi cán bộ thuế để người ta kiểm tra xem đã gửi thành công chưa, chưa nhận được thư xác nhận thì cũng hơi lo nhỉ
Mình gọi cả ngày mà chả ai nghe máy cả,hic

Cái đó đôi khi do mạng.Bạn vào mục tra cứu.Sau đó bấm vào tra cứu thông báo coi thử có không.Có khi trong đó có nhưng chưa gửi mail qua.
mình bấm vào tra cứu thì có nhưng không down được bản thông báo đó về bạn ah, đang lo không biết ra sao đây

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Bạn có cài IDM không, nếu cài thì khi down nhấn alt để nó không down= idm mới được

V

Vương Thị Bích Thuỷ

Guest
8/12/05
11
0
0
Thanh Xuan Ha Noi
mình cũng giống bạn. tháng trước vẫn down bình thường. tháng này ko biết sao ko down được

K

kimntn

Guest
16/3/10
49
0
6
Q3
Ðề: Không nhận được mail xác nhận của cơ quan thuế phải làm sao?

Mình vừa mới nhận việc tại công ty, kế toán trưởng nói từ khi gửi tờ khai qua mạng đến giờ chưa nhận được 1 mail thông báo xác nhận đã nhận tờ khai nào của CQT. vậy là sao nhỉ? Vụ này thì mình phải liên lạc với Cục thuế hay chi cục quản lý mình nhỉ?

P/S: giờ không ai rõ lúc đăng ký khai qua mạng đã khai địa chỉ mail nào nhận thông báo xác nhận của cơ quan thuế mới chết chứ. Vào chức năng tra cứu tờ khai trên trang: https://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/j_checkLogin.do thì báo sai tên hoặc mật khẩu.

Ai biết trả lời giúp mình nhé! Cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối:
K

kimntn

Guest
16/3/10
49
0
6
Q3

hế lô, có anh chị nào biết trả lời giúp với ạ?

xitrumcongchua

xitrumcongchua

Sơ cấp
28/2/12
17
0
0
Hai Phong

khi đký khai thuế qua mạng thì chi cục thuế quản lý trực tiếp sẽ gửi cho cty b email xác nhận, trong đó cung cấp mật khẩu & tên đăng nhập để b có thể gửi tờ khai. bạn k đăng nhập đc vào hệ thống thì hàng tháng b nộp tờ khai ntn? b thử đt lên CQ thuế quản lý trực tiếp của cty b hỏi xem họ gửi thông tin tên đang nhập và mật khẩu cho cty b vào đchỉ email nào.

T

trikhtn

Guest
8/4/09
1
0
0
HCM

Bạn nào cần hỗ trợ đăng nhập. Đọc cho mình cái teamviewer rồi đọc cho mình cái ID (gọi số 0982 48 00 68) mình sẽ vào lấy lại mật khẩu cho bạn. Hỗ trợ chuyển từ các T-VAN về nộp trực tiếp trên trang của tổng cục thuế. Email: chukyso@ptpsoft.com.vn . Nick Yahoo: tri127.

C

congnghebt

Guest
21/1/13
1
0
0
Hà Nội

Mình gửi báo cáo cũng không nhận được email reply.mình vào trang nhận tờ khai, vào tài khoản của cty thì thấy gửi được rồi,mình lưu lại hình ảnh đó nếu sau này cán bộ thuế có hỏi mình in ra, hết nói luôn :banana:

D

dtkhang

Sơ cấp

Mình cũng gặp trường hợp gửi thành công mấy tờ khai mà nhận được email của TCT ít hơn. Tuy nhiên một thời gian sau lại nhận được tiếp.
Nói chung nếu đã gửi thành công và vào tài khoản xem được thì không ngại lắm; có thể in màn hình như một bạn đã nói, cho yên tâm cũng được!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận

Mình gửi báo cáo cũng không nhận được email reply.mình vào trang nhận tờ khai, vào tài khoản của cty thì thấy gửi được rồi,mình lưu lại hình ảnh đó nếu sau này cán bộ thuế có hỏi mình in ra, hết nói luôn :banana:
Cái này gọi là công nghệ thụt lùi......

L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM

bạn ơi, bạn có gửi được bảng thuyết minh báo cáo tài chính ko chỉ mình với.
Cái thuyết minh báo cáo tài chính với bảng cân đối tài khoản thì bạn gửi đính kèm phụ lục sau khi nộp được báo cáo tài chính ấy.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Mình cũng gặp trường hợp gửi thành công mấy tờ khai mà nhận được email của TCT ít hơn. Tuy nhiên một thời gian sau lại nhận được tiếp.
Nói chung nếu đã gửi thành công và vào tài khoản xem được thì không ngại lắm; có thể in màn hình như một bạn đã nói, cho yên tâm cũng được!

"Một thời gian sau lại nhận được tiếp" là sau bao lâu vậy, mấy ngày, mấy tuần hay mấy tháng thế bạn?

T

Toanthemphuc

Guest
10/10/17
3
0
1
35
Bạn Tamnt07 ơi. Mình cũng mới gửi tờ khai hôm 5/10 mà chỉ nhận được thông báo của 1 tờ khai là chấp nhận, còn lại chỉ báo là đã tiếp nhận tờ khai. vậy tờ khai của bạn sau bao lâu thì báo đủ? Mà mình gửi thông báo phát hành hóa đơn chưa nhận được thông báo bước 2 là chấp nhận thì liệu dùng hóa đơn được không nhỉ? Mình đang cần xuất hóa đơn mà không dám xuất, gọi cán bộ quản lý thì đang nghỉ phép. Ai biết chỉ mình với?

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Bạn Tamnt07 ơi. Mình cũng mới gửi tờ khai hôm 5/10 mà chỉ nhận được thông báo của 1 tờ khai là chấp nhận, còn lại chỉ báo là đã tiếp nhận tờ khai. vậy tờ khai của bạn sau bao lâu thì báo đủ? Mà mình gửi thông báo phát hành hóa đơn chưa nhận được thông báo bước 2 là chấp nhận thì liệu dùng hóa đơn được không nhỉ? Mình đang cần xuất hóa đơn mà không dám xuất, gọi cán bộ quản lý thì đang nghỉ phép. Ai biết chỉ mình với?
Tờ khai chưa chấp nhận thì bạn khoan sử dụng hóa đơn nhé

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
T

Tốt nguyễn

Sơ cấp
13/2/17
7
0
1
29
Các anh chị cho em hỏi với: em nộp tờ khai quý I/2018 vào ngày 28/04/2018 mà chỉ nhận được thông báo bước 1. Đến nay đã là 11/05 rồi mà vẫn chưa nhận được thông báo bước 2 chấp nhận/ không chấp nhận là sao ạ.?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA