Thành lập hội kế toán Hải Phòng!

• Thread starter Hieu2
  • Ngày gửi
H

haphuongtm

Sơ cấp
20/10/09
10
0
1
hai phong
Ðề: Thành lập hội kế toán Hải Phòng!

Chào Bạn nhjmxu , có phải bạn cũng thi kho bạc đợt 3/12/2011 ko vậy? Có đạt ko bạn?

Khi nào tìm đc việc, lĩnh được lương thì mình mới ra nhập hội được hiện tại quỹ dự trữ thất nghiệp của mình đã thâm hụt quá nặng rồi. Ko biết anh nguyenduykhanh36 có thể giới thiệu chị gì mà nhận 80 công ty ấy cho mình làm một chân để duy trì cuộc sống ko ta?
mail của em là: nguyenhaphuong.vcu@gmail.com

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn

Xin chào, mình đã tham gia web từ khá lâu nhưng hiện tại mới có điều kiện để trực tiếp up bài. Đúng là cộng đồng kế toán tại Hải Phòng là không được sôi nổi. Mình đang làm cho một công ty chuyên cung cấp phần mềm kế toán cho các doanh nghiệp. Qua thực tế mình nhận thấy, các khách hàng của mình có một số không nhỏ rất cần thuê kế toán ngoài làm sổ sách, hoặc làm kế toán thuế, kế toán nội bộ, báo cáo,... cho họ. Các công ty đó đa số rơi vào trường hợp sau: Công ty gia đình, thiếu người làm kế toán hoặc kế toán của họ có nghiệp vụ kém; Các công ty nhỏ, không muốn tốn chi phí trả lương cố định cho kế toán; Các công ty mới thành lập; hoặc các công ty muốn làm đẹp sổ sách số liệu kế toán nhằm phục vụ cho một mục đích nào đó,... hay đơn giản chỉ vì công ty ấy có quan hệ tốt với một kế toán nào đó và tin tưởng nhờ vả người ta. Bản thân mình và các bạn trong công ty cũng có nhận một số công ty để làm thêm, chủ yếu là khách hàng mua phần mềm người ta nhờ. Có một trường hợp làm mình rất phục, có một chị khách hàng của mình nhận được 80 công ty chỉ chuyên làm thuế, chị ấy lấy mỗi công ty là 1,5 triệu và thuê thêm 4 sinh viên làm thêm trả mỗi người 3 triệu một tháng. Như vậy chưa tính việc chính của chị ấy thì mỗi tháng 80 công ty kia đã cho chị ấy thu nhập là bao nhiêu? Nhưng cộng đồng kế toán tại Hải Phòng là rất nhiều, anh chị em không nên đối đầu nhau mà nên giúp đỡ chia sẻ để mọi người cùng có những công việc phù hợp. Thực sự có những doanh nghiệp rất muốn tìm kế toán mà không biết nhờ ai trong khi có những kế toán rất giỏi mà không biết nơi nào cần mình để mà gặp nhau. Vì vậy mọi người hãy liên lạc, giúp đỡ lẫn nhau nhé. Thông tin của mình: Nguyễn Duy Khánh, 28 tuổi; điện thoại: 0906127252; mail: nguyenduykhanh36@gmail.com; yahoo: nguyenduykhanh36

Chị ấy là chị nào thế? Ông nổ vừa thôi, 80 công ty với 5 người làm, về mặt lý thuyết thì OK vì công ty nhỏ tại HP lượng chứng từ đầu ra, đầu vào tối đa tầm 50 record, nhưng vấn đề hậu sự gồm: tổng hợp, cân đối, tính hợp lý của chuyên ngành kinh doanh, quan hệ với các cơ quan thuế vv... tôi đi làm 15 năm, nếu làm kế toán thuê cũng chỉ dám lấy tổng thu nhập 30 tr/tháng - quá là trả giá.

N

nvtien1990hp

Guest
22/2/12
0
0
0
33
hai phong

Chào các a/c ! e mới tốt nghiệp được 3 tháng trường cao đằng Cộng đồng hp và giờ hiện tại đang thực tập tại 1 công ty xây dựng, nói chung e còn gà lắm ! có gì mong anh chị chỉ bảo e với !

N

nguyenthanghp

Guest
19/6/09
10
0
0
hai phong

lâu lắm rùi mới tham gia diễn đàn, rất mong được kết bạn với dân kế toán Hải Phòng

Binh Thanh

Binh Thanh

Guest
13/4/08
29
0
0
38
Hai Phong

Chào cả nhà, có bác nào biết ở HP chỗ nào dạy kế toán thuế, kế toán tổng hợp hay không giới thiệu em đi học với. Trước giờ em toàn làm nội bộ nên muốn đi học thêm về thuế.
Thanhks!

xitrumcongchua

xitrumcongchua

Sơ cấp
28/2/12
17
0
0
Hai Phong

Em mới tham gia diễn đàn nên còn nhìu bỡ ngỡ, rất mong các anh chị chỉ giáo giúp. Em đã tốt nghiệp ĐH năm 2010 và có 2 năm kinh nghiêm làm kế toán.Năm nay em chuyển qua làm kế toán tổng hợp nên khá vất vả trong việc làm sổ sách. Em thấy ý tưởng thành lập hội Kt Hải Phòng rất hay. Liệu có thể tổ chức những buổi gặp mặt để trao đổi được nhiều hơn k? Trước là để thêm bạn bè, sau là để học hỏi và có cơ hội kiếm thêm thu nhập.

C

chunglimuoi

Sơ cấp
28/7/08
5
0
0
37
Hai Phong

cho xin 1 suất với
Yh: chunglimuoi

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng

Hì, chào mọi người. Lâu lắm bận việc mới vào, dạo này anh em có vè xôm tụ hơn một tý.

Mình cũng không nói dối mọi người đâu, chuyện chị khách hàng của mình làm 80 công ty hoàn toàn là sự thật, cũng đâu hiếm những người có mối quan rộng hệ kiểu như vậy để nhận việc, hơn nữa gia đình chị ấy chiếm những vị trí quan trọng trong thuế nên việc chị ấy nhận được nhiều doanh nghiệp thế cũng không phải là điều quá khó hiểu. Còn những khách hàng mà nhận làm tầm chục công ty đổ lại thì rất nhiều. Có những việc mình không làm được, tuy nhiên người khác lại làm được và điều đó làm mình kinh ngạc. Mà bác Hyper đi làm 15 năm thì có thể là nhiều tuổi hơn mình, trên lĩnh vực kế toán mình mới làm được khoảng 3 năm thôi, và chủ yếu trên phần mềm nên có thể so với bác Hyper thì mình vẫn chỉ là lính mới, nhưng mình không nổ về việc 80 công ty ấy, nó là sự thật, tất nhiên qua 3 năm làm việc mình mới chỉ gặp trường hợp đó là duy nhất. Và mình không thể cung cấp thông tin của khách hàng vì đó là nguyên tắc kinh doanh.

Tuy vậy, đó chỉ là chuyện trong lúc trà dư tửu hậu thôi. Hiện nay phần mềm kế toán là một công cụ không thể thiếu đối với doanh nghiệp và những người làm kế toán. Các bạn ở Hải Phòng nếu muốn tìm hiểu phần mềm của công ty mình thì hãy liên lạc với mình, mình sẵn sàng tặng miễn phí cho các bạn một bản quyền phần mềm để đưa vào cho công ty các bạn, tất nhiên khi mình tặng như vậy mình sẽ có trách nhiệm tới hướng dẫn sử dụng cho các bạn, bản này cũng chính là bản mình bán cho khách hàng chứ không phải bản dùng nghiên cứu đâu nhé. Các bạn sử dụng rồi góp ý cho phần mềm, phần mềm của mình không phải là tệ đâu nhé, nó khá mạnh, nhất là về lĩnh vực sản xuất, tất nhiên nó còn một số hạn chế, các bạn đã làm quen phần mềm nào rồi, khi dùng phần mềm của mình cứ cho ý kiến so sánh để mình có thể biết phần mềm đáp ứng được nhu cầu khách hàng đến đâu. Qua việc mọi người cùng sử dụng, bàn luận, và trao đổi kinh nghiệm sử dụng phần mềm, kinh nghiệm làm kế toán, chả phải như vậy là diễn đàn của Hải Phòng chúng ta sẽ sôi nổi và lớn mạnh hơn hay sao, rồi từ đó tập hợp được những người làm kế toán tại Hải Phòng, vậy thì các bạn hình dung nếu nó lớn mạnh đến một mức độ nào đó, bản thân diễn đàn sẽ trở thành một trung tâm đào tạo, giải đáp chuyên môn, giới thiệu việc làm ấy chứ.

------------------
Nguyễn Duy Khánh
email: nguyenduykhanh36@gmail.com
Tel: 0906127252

S

Secret garden

Guest
1/7/10
6
0
0
Hải Phòng

Chào cả nhà, mình cũng muốn tham gia hội ktoán HP.
@Nguyenduykhanh36: Ý tưởng của em rất hay, ủng hộ em nhé! Hy vọng chủ top thường xuyên vào update cho anh chị em cùng học hỏi.
Mình nghĩ thường xuyên trao đổi sẽ chia sẻ với nhau đc nhiều thông tin hơn.

V

Viewerman

Guest
2/4/12
0
0
0
33
Viewerman

up cho bác................

K

khanhvy092010

Sơ cấp
18/4/12
18
0
1
Hải Phòng

Hi các anh chị!Em cũng dân kế toán Hải Phòng nhưng còn non tay, vừa rồi lại nghỉ mất 2 năm nuôi con nhỏ giờ đang xin đi làm lại mà mù tịt thông tin nên thấy hoang mang quá. Cho em xin một chân thành viên có khó khăn gì nhờ anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ.Hehe

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng

Hiện nay thấy bên thuế Hồng Bàng đang gửi thông báo cho các doanh nghiệp đi học kê khai thuế qua mạng, trước đây mình cũng định đăng ký một chữ ký số của fpt nhằm phục vụ việc kê khai qua mạng cho công ty mình, mà lên thuế Lê Chân nó lại bảo doanh nghiệp mình nhỏ quá không làm thế được, nhìn sang Hồng Bàng nó lại khuyến khích doanh nghiệp làm nên thấy hơi tủi, vậy anh chị em nào biết hình thức này thì chỉ mình biết nhé, để làm vậy đỡ tốn công đi lại, hơi bị ngại đường xa (200 mét) :034:

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi

Hiện nay thấy bên thuế Hồng Bàng đang gửi thông báo cho các doanh nghiệp đi học kê khai thuế qua mạng, trước đây mình cũng định đăng ký một chữ ký số của fpt nhằm phục vụ việc kê khai qua mạng cho công ty mình, mà lên thuế Lê Chân nó lại bảo doanh nghiệp mình nhỏ quá không làm thế được, nhìn sang Hồng Bàng nó lại khuyến khích doanh nghiệp làm nên thấy hơi tủi, vậy anh chị em nào biết hình thức này thì chỉ mình biết nhé, để làm vậy đỡ tốn công đi lại, hơi bị ngại đường xa (200 mét) :034:

Việc đăng ký kê khai qua mạng không phụ thuộc gì vào doanh nghiệp lớn hay nhỏ như thế nào. Việc kê khai qua mạng cũng không phức tạp gì, nếu tìm hiểu qua là có thể thực hiện, sử dụng nó một cách đơn giản. Tất cả các doanh nghiệp đều được khuyến khích kê khai qua mạng, Vì vậy bạn hay đăng ký và kê khai qua mạng.

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng

Hôm qua mới đi đăng ký nộp thuế qua mạng, thuế nó bảo chỉ môt số doanh nghiệp lớn, của nhà nước hoặc doanh nghiệp có hoàn cảnh đặc biêt mới cho thực hiện theo phương pháp này, nên nó không cho mình làm. Mất toi tiền đăng ký một cái chứng thực số. Có bác nào làm hình thức này rồi lên tiếng để anh em tham khảo với.

C

chunglimuoi

Sơ cấp
28/7/08
5
0
0
37
Hai Phong

mọi người cứ thích làm qua mạng, mình chỉ thích nộp trực tiếp thôi:029:

xitrumcongchua

xitrumcongchua

Sơ cấp
28/2/12
17
0
0
Hai Phong

Cty e cũng ở Hồng Bàng, chỉ là DN nhỏ nhưng vẫn đký sử dụng chữ ký số đc 2 năm nay oy, rất tiện cho việc kê khai, k phải đi lai nhiều. Sử dụng hình thức này chỉ cần kê khai trên phần mềm HTKK sau đó kết xuất vào máy in ảo tờ khai thuế dạng pdf, sau đó đăng nhập hệ thống, ký điện tử và nộp tờ khai trực tuyến. Hệ thống kê khai thuế qua mạng sẽ gửi tới đchỉ email của cty 1 email xác nhận đã nộp tờ khai ngay khi mình gửi tờ khai trực tuyến thành công.

chuot trang

chuot trang

Sơ cấp
24/7/09
4
0
0
Hai Phong

Chào cả nhà. Em cũng xin 1 chân vào hội với nhé. Mong được học hỏi thêm nhiều điều từ các đồng nghiệp. Có thông tin gì về hội vui lòng liên lạc binhduong1010@gmail.com or 0902195988

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Chào cả nhà. Em cũng xin 1 chân vào hội với nhé. Mong được học hỏi thêm nhiều điều từ các đồng nghiệp. Có thông tin gì về hội vui lòng liên lạc binhduong1010@gmail.com or 0902195988
Chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn nhé! (vì thấy nick bác lâu lắm ko xuất hiện :020:)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA