Phụ cấp BHXH

• Thread starter duyen
  • Ngày gửi
duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào các bạn!
Cho mình hỏi vấn đề về phụ cấp nhé.Mình đã ghi hợp hết hợp đồng BH rồi nhừng khoản sau đây mình cho vào phần phụ cấp :Trách nhiệm, ăn ca, xăng, điện thoại,gửi xe .Nhưng khi mình đi đăng ký thang lương và kèm theo khoản bảng phụ cấp gồm nhừng phụ cấp trên thì người ta không chịu nhận bảng kê phụ cấp và nói là chỉ có phụ cấp trách nhiệm là phụ cấp do nhà nước quy định các phụ cấp còn lại thì chỉ là thoả thuận của nhân viên và công ty nên không được ghi vào phần phụ cấp mà ghi vào mục 12 trong HĐLĐ.Nhưng mình đã viết HĐ hết rồi.Bây giờ phải làm sao?Không biết mình viết hết bên phần phụ cấp thì bên BHXH co chịu không?Có cách nào mà không cần phải víêt lại HĐ không các bạn?Nếu viết lại thì thật là khổ đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chắc là chết mình thiệt rồi bây giờ phải viết lại rồi lại đưa từng người ký nữa.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
duyen nói:
Chắc là chết mình thiệt rồi bây giờ phải viết lại rồi lại đưa từng người ký nữa.
Sao bạn không soạn sẵn ý, nếu công ty có hàng trăm nhân viên thì viết mỏi tay à?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Phụ cấp

Nguyen Thi Thuy Nga nói:
Cac bac oi, cho em hoi cac bac co biet phu cap an trua toi da theo quy dinh la bao nhieu tien k? Em la linh moi lam ke toan cho nen chua biet duoc nhieu.

mong cac bac chi giao them
Phụ cấp ăn trưa theo quy định không quá 1/2 mức lương.

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Theo mình được biết thì phụ cấp ăn trưa không được vượt quá mức lương tối thiểu do nhà nước quy định .Nghĩa là không vượt quá 350.000đ/tháng.

Thì mình đã soạn kỳ rồi mình cứ đinh ninh là những khoản ngoài lương thì đưa vào phụ cấp đến khi lên BHXH mới biết.Chắc là mỏi tay luôn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
BHXH họ tính phụ cấp là phụ cấp trách nhiệm, khu vực... vì phần này cộng với lương chính để tính BHXH. Còn các phần khác của bạn không tính là phụ cấp mà được viết ở chỗ những thỏa thuận khác (mình nhớ là gần cuối). Cái này không tính BHXH. Đây là khoản mà các DN kê ra để đóng BHXH ít đi mà vẫn được thuế OK.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA