Giúp đỡ về kế toán tài sản cố định

• Thread starter dooleat
  • Ngày gửi
D

dooleat

Guest
29/3/06
1
0
0
37
Khánh hoà
ai có thể giúp mình hiểu cụ thể hơn về phần này không. Tui mù tịt, cho dù đã học qua rồi.
Please help me !!!:freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Bạn nên tham khảo QĐ206/2003 của BTC và những phụ lục đi kèm.
Mặt khác bạn muốn làm gì, đọc mà ko hiểu chỗ nào, phải nêu cụ thể thì người khác mới trả lời được

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Tài sản cố định

Công ty mình là một DNTM buôn bán về máy tính, mình xét thấy chẳng có tài sản nào (nếu theo định nghĩa) là tài sản cố định cả vì nguyên giá đều dưới 10 triệu,...(nhà cửa đi thuê)...thế thì trong bảng cân đối kế toán mình không được kê các tài sản đó có đúng không( vào mục TSCĐ),vậy thì mình có thể hạch toán vào mục nào?:wall:

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
dooleat nói:
ai có thể giúp mình hiểu cụ thể hơn về phần này không. Tui mù tịt, cho dù đã học qua rồi.
Please help me
Bạn hãy tìm đọc thông tư 89/2002/TT-BTC ngày 9 tháng 10 năm 2002 của Bộ Tài Chính hướng dẫn kế toán thực hiện bốn chuẩn mực kế toán ban hành theo quyết định số 149/2001/QĐ-BTC ngày 31 tháng 12 năm 2001 của Bộ trưởng Bộ tài chính. Trong đó hướng dẫn kế toán chuẩn mực TSCĐ hữu hình, TSCĐ vô hình rất cụ thể. Và tham khảo quyết định 206/2003/QĐ-BTC nhé.
Sách chuyên ngành kế toán cũng hướng dẫn về TSCĐ rất kỹ rồi.
Link tham khảo thêm: http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=12171&page=2
Chúc thành công.
Thân!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA