Cách đóng sổ sách kế toán

• Thread starter nguyenphuong25
  • Ngày gửi
N

Nguoi HN

Sơ cấp
25/10/13
18
0
0
41
Ha noi
Ðề: Cách đóng sổ sách kế toán

Các bác cho e hỏi, in sổ thì in theo từng tháng hay in theo từng loại rồi đóng thành quyển, mong mọi người giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Tóm lại, làm việc với thuế thì phải trên tinh thần hợp tác. Chứ đừng có kiểu chống đối !

Đúng quá !

CQ thuế toàn các chuyên gia !

Ăn rồi đọc thông tư VB để nấu cháo hành !

Còn kế toán bù đầu bao việc nên cháo hành cần ăn nhiều !

Bạn KT nào xinh một tí còn đỡ - lỡ xấu rồi thì phải

làm nhiều hành cho vào cháo thị Nở !

Ăm xong rồi còn lo tìm chứng từ để giải trình

Thế là toát hết mồ hôi Chí phèo ! Mệt quá !

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Các bác cho e hỏi, in sổ thì in theo từng tháng hay in theo từng loại rồi đóng thành quyển, mong mọi người giúp

Mỗi kiểu đều có thuận có nghịch riêng bạn à! Bên mình đóng theo loại .

N

Nguoi HN

Sơ cấp
25/10/13
18
0
0
41
Ha noi

Tóm lại là đóng tứng loại với nhau vào thành 1 quyển cho cả năm hả cả nhà

K

khampha65

Trung cấp
27/11/08
156
2
18
ha noi

đọc topic này mình hơi lạ một chút vì mọi người nói ko có sổ sách kế toán là được; nếu ko có sổ sách kế toán thì khi họ đến quyết toán sẽ xem xét vào đâu? ko có sổ thì làm sao lên được báo cáo? đó là chưa nói bạn làm theo hình thức kế toán nào thì phải có đủ các sổ theo quy định của hình thức đó; mình ko nhớ đọc trong tt nào (mình sẽ tìm) nói là ko có sổ sách kế toán sẽ bị phạt; cao hơn nữa là bị áp doanh thu đó
Mọi người cùng xem xét vấn đề này nhé

Mình nghĩ: Bạn nói cũng đúng đó. Hơn thế nữa, về mặt quản lý mình cũng nên in sổ kế toán để lưu giữ. Sổ kế toán lưu trên phần mềm và trên ÚSB cũng chưa thể chắc chắn được. In sổ kế toán để lưu giữ cùng chứng từ kế toán, phòng tránh mất mát số liệu kế toán. Có những t-hợp mất mát số liệu kế toán không thể khôi phục được. Làm kế toán vẫn coi nguyên tắc "thận trọng" làm đầu mà.

Sửa lần cuối:
T

thuhuong166

Guest
26/2/13
9
22
3
40
Hà nội

Lưu ý 1 số Sổ chi tiết Tài khoản tiền mặt, tiền gửi NH, tài khoản 156, NXT kho, Sổ Quỹ phải in theo ngày, có số dư cuối ngày, rồi đóng thành quyển cho cả 1 năm.

....
Chị bichvan.tax06 cho em hỏi sổ chi tiết cuả TK111,1121,1561.......in theo tháng hoặc in cả năm có được ko ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA