Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter thienha_9999
  • Ngày gửi
T

thienha_9999

Sơ cấp
17/11/05
21
0
1
Hanoi
Chào các bạn!
Cho minh hỏi một chút. Bây giờ bộ quyết toán có còn phải nộp quyết toán thuế GTGT không? Nếu phải nộp thì theo mẫu nào? Cảm ơn mọi người nhiều.:bigok: :drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Ở chỗ mình thì vẫn làm theo mẫu 11/GTGT (Quyết toán thuế GTGT), nhưng 1 số nơi lại làm theo mẫu 11/GTGT (Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm). Bạn nên xuống cq thuế hỏi cho rõ.:friend:

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Quyết toán thuế GTGT đã bỏ rồi mà, bây giờ chỉ phải nộp quyết toán thuế TNDN thôi. Nhưng hình như cũng tùy từng cục thuế thì phải, bạn nên hỏi lại cán bộ chuyên quản thuế của công ty bạn xem có phải làm không và nếu làm thì theo mẫu nào.
Thế nhé, chúc bạn hoàn thành báo cáo đúng hạn!

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bây giờ bạn không phải nộp quyết toán thuế GTGT với cục thuế nữa. Nếu có điều chỉnh gì về thuế thì bạn sử dụng Phụ lục số 02C/GTGT nhé.

Đính kèm

• Phu luc 02GTGT.rar
    5.5 KB · Lượt xem: 39
N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Vậy mà chỗ em vẫn phải nộp mới khổ em chứ, em đã xuống hỏi thì người ta bảo "phải nộp chứ". Hix . . . chẳng hiểu mấy bác này làm ăn kiểu gì nữa

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Chính vì vậy mình mới nói phải hỏi lại cán bộ chuyên quản thuế của công ty xem có phải làm quyết toán thuế GTGT hay không? Có phải làm tờ khai điều chỉnh hay bất kỳ một mẫu nào không? Vì mình thấy nhiều người nói CB quản lý thuế cty họ vẫn bắt phải nộp quyết toán thuế GTGT hoặc tờ khai điều chỉnh thuế GTGT. Còn ở cty mình thì cán bộ thuế giải thích rằng nếu có điều chỉnh gì thì sẽ làm vào tờ khai thuế tháng 1, tháng 2 năm sau, không cần phải làm quyết toán thuế GTGT nữa.

L

luu-nga

Guest
24/3/06
1
0
0
44
Ha Noi
Cả nhà cho minh hỏi. Khi làm tờ khai điều chỉnh thuế GTGT, minh co 2 hoá đơn mua tài sản cố định, 1 hoá đơn tháng 07, 1 hoá đơn tháng 10, nhưng chưa cho vào báo cáo thuế. Nay minh cho vào điều chỉnh tăng GTGT có được không ? Giá trị 02 tờ hoá đơn đó là 21 triệu, nếu bỏ thì phí lắm. Làm ơn trả lời nhanh giùm mình nhé!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
luu-nga nói:
Cả nhà cho minh hỏi. Khi làm tờ khai điều chỉnh thuế GTGT, minh co 2 hoá đơn mua tài sản cố định, 1 hoá đơn tháng 07, 1 hoá đơn tháng 10, nhưng chưa cho vào báo cáo thuế. Nay minh cho vào điều chỉnh tăng GTGT có được không ? Giá trị 02 tờ hoá đơn đó là 21 triệu, nếu bỏ thì phí lắm. Làm ơn trả lời nhanh giùm mình nhé!
Hai hóa đơn này đã hết hạn kê khai khấu trừ thuế nên không được điều chỉnh tăng. Số thuế gtgt này chị đưa vào chi phí có liên quan.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA