Mẫu kê khai thuế

• Thread starter Phạm Văn Khang
  • Ngày gửi
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Cho mình hỏi với các bạn ơi!
Cuối năm khi nộp báo cáo QT thuế mình có phải nộp mẫu 03 mua vào, mẩu 02 bán ra của năm không?
Mình ở Quận 9 chủ quản bắt mình phải nộp 02 mẫu đó hàng năm đúng không? và còn đưa cho mình xem các Cty khác đều có nộp. Khi thanh tra thuế xuống quyết toán họ bắt mình phải lập bảng kê mua vào, bán ra của năm có đúng không?
Xin cho mình câu trả lời để mình đối phó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Bạn cứ làm theo yêu cầu của họ đi, mấy cái bác thuế má này nhiều lúc cũng nhiều chuyện lắm.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo quy định chung của Bộ tài chính thì không phải nộp hai Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào và bán ra cả năm. Nhưng quy định chung thì có thể có vì tùy theo yêu cầu quản lý của từng cơ quan quản lý thuế cấp dưới. Mình là đơn vị chịu sự quản lý của họ thì hãy làm theo yêu cầu. Bạn chỉ cần copy & paste của 12 tháng là khỏe re.

Phạm Văn Khang nói:
Cho mình hỏi với các bạn ơi!
Cuối năm khi nộp báo cáo QT thuế mình có phải nộp mẫu 03 mua vào, mẩu 02 bán ra của năm không?
Mình ở Quận 9 chủ quản bắt mình phải nộp 02 mẫu đó hàng năm đúng không? và còn đưa cho mình xem các Cty khác đều có nộp. Khi thanh tra thuế xuống quyết toán họ bắt mình phải lập bảng kê mua vào, bán ra của năm có đúng không?
Xin cho mình câu trả lời để mình đối phó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA