Giảm giá hàng tồn kho

• Thread starter mattroilan971
  • Ngày gửi
M

mattroilan971

Guest
24/3/06
8
0
0
40
nui thanh quang nam
cho em hỏi
tại sao các doanh nghiệpthường không hoạch toán được nghiệp vụ giảm giá hàng tồn kho theo đúng qui định của pháp luật?và các doanh nghiệp thường thực hiện như thế nào ?
xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
mattroilan971 nói:
cho em hỏi
tại sao các doanh nghiệpthường không hoạch toán được nghiệp vụ giảm giá hàng tồn kho theo đúng qui định của pháp luật?và các doanh nghiệp thường thực hiện như thế nào ?
xin cảm ơn!
Bởi vì các doanh nhgiệp không thể tập hợp đủ các điều kiện theo quy định của pháp luật để chứng minh sự hợp lý của nghiệp vụ giảm giá hàng tồn kho. Có phải ý bạnlà muốn hỏi về phần dự phòng giảm giá hàng tồn kho không

T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Đây là một khoản cũng đáng để cho các bậc tiền bối về KT giải quyết chi phí đó à nha!. Nhưng mà hoạch toán thế nào nhỉ?.

Trích lập dự phòng thề nào? Ai biet chỉ giúp!

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Tralipton nói:
Đây là một khoản cũng đáng để cho các bậc tiền bối về KT giải quyết chi phí đó à nha!. Nhưng mà hoạch toán thế nào nhỉ?.

Trích lập dự phòng thề nào? Ai biet chỉ giúp!
Thường các khoản giảm giá hàng tồn kho trên 3 năm sẽ lập dự phòng và thanh lý : vấn đề này rất nhiều vấn đề bạn có thể tìm đọc tại TT 13/2006 của BTC có hướng dẫn cụ thể :

Sửa lần cuối:
yen85

yen85

Trung cấp
14/3/05
65
0
6
38
in your heart
điều kiện để lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho là gì vậy? có bắt buộc phải lập dự phòng không? ai giúp mình với!!!

A

AFC

Guest
18/3/06
135
1
0
HCM
yen85 nói:
điều kiện để lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho là gì vậy? có bắt buộc phải lập dự phòng không? ai giúp mình với!!!
bạn tham khảo thông tư số 13 ngày 27/02/2006 của Bộ Tài chính

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA