Quên không làm "Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp"

• Thread starter khongcogica
  • Ngày gửi
K

khongcogica

Guest
29/3/06
6
0
0
Ha Noi
Mình quên không nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp cho năm nay, bây giờ thì đã quá hạn rồi (chỗ mình là doanh nghiệp phần mềm được miễn thuế) bây giờ phải làm thế nào đây. Bác nào giúp em với nhé:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
khongcogica nói:
Mình quên không nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp cho năm nay, bây giờ thì đã quá hạn rồi (chỗ mình là doanh nghiệp phần mềm được miễn thuế) bây giờ phải làm thế nào đây. Bác nào giúp em với nhé:wall:
Bạn làm luôn rồi nộp đi, hôm nay mới 31, vẫn nộp được cơ mà?
Hay ý bạn nói là tờ khai thuế thu nhập dự tính 2006? Thế thì đã hết hạn từ 25/2 rồi, giờ chỉ còn một cách là bạn làm và nộp ngay trong hôm nay, (có bị phạt hay không thì mình không rõ, nhưng vẫn phải chấp nhận thôi, càng để càng không được) hôm nay cũng là hạn cuối nộp tiền thuế dự tính quý 1 đó, nhưng doanh nghiệp bạn được miễn thuế thì thôi, tuy nhiên tờ khai thì vẫn phải nộp.

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Bạn làm rồi nộp luôn đi, muộn còn hơn không. Chắc chắn bạn sẽ bị phạt đấy nhưng càng để lâu càng phạt nặng. Nộp ngay trong ngày đi bạn nhé!

H

Hoa Bat Tu

Guest
27/10/05
17
0
0
45
Ha Noi
www.vietnamholiday.com
Bạn làm và nộp ngay trong ngày hôm nay, nếu ko muốn bị phạt thì tốt nhất là bạn hãy để ...bác Hồ đi kèm theo nhé, người ta sẽ chỉnh ngày tháng nộp tờ khai cho bạn ngay thôi - Hôm qua mình cũng phải làm như thế.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Làm như hoa bat tu cũng được nếu không bạn sẽ bị phạt vi phạm hành chính đó ( họ tính theo ngày nộp trễ)

K

khongcogica

Guest
29/3/06
6
0
0
Ha Noi
Cám ơn các bác, em đợi đến thứ 2 này ông bạn vẫn làm với bọn thuế đi công tác về rồi đi nộp. Ông ấy vẫn đi cùng với bác Hồ nên có kinh nghiệm hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA