KHông nộp kịp báo cáo tài chính thì sao

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Mình khong nộp kịp BCTC vào 31/3 mà chắc 3/4 mới xong . Vậy thì có sao không. Nếu nộp rồi bị sai muốn chỉnh thì sao

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AFC

Guest
18/3/06
135
1
0
HCM
Theo mình biết thì hạn nộp là 31/03 nhưng sau đó có thể điều chỉnh trong vòng 10 ngày trở lại. Nên bạn cố gắng nộp đúng hạn rồi xin đổi bản điều chỉnh sau.

K

khongcogica

Guest
29/3/06
6
0
0
Ha Noi
Đúng rồi, cứ nộp bên thuế trước rồi điều chỉnh lại sau. Hôm nay, mình đi nộp bên sở KHĐT, em bé thu BCTC nó là nộp muộn cũng được còn bên chi cục thống kê thì hạn là 6/4 cơ.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
khongcogica nói:
Đúng rồi, cứ nộp bên thuế trước rồi điều chỉnh lại sau. Hôm nay, mình đi nộp bên sở KHĐT, em bé thu BCTC nó là nộp muộn cũng được còn bên chi cục thống kê thì hạn là 6/4 cơ.
Bạn ơi, phải nộp cả ở sở KHĐT và chi cục thống kê à?

N

nguyenthuhahp

Guest
Đúng rồi bạn hoaanh2912 a! Bạn photo ra 5 quyển. Nộp ở thuế 2 quyển, 1 quyển lưu lại Cty, 01 quyển nộp ở ĐKKD - Sở ĐTKH. Địa chỉ: 18 yên Phụ. Còn 01 quyển nộp ở phòng thống kê nơi Cty bạn hoạt động kinh doanh.
VD: Công ty bạn ở quận Cầu Giấy thì nộp phòng thống kê địa chỉ: 36 Cầu Giầy
- Cty bạn ở Hai bà Trưng thì phòng thống kê địa chỉ: 19 nguyễn DU..
Chúc bạn thành công!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Cám ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi thêm chút, bạn có biết địa chỉ phòng thống kê quận Ba Đình không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Phòng Thống kê quận Ba Đình nằm trong tòa nhà rất lớn và cao tầng của Trụ sở Ủy ban nhân dân quận Ba Đình: 25 đường Liễu Giai, phường Cống Vị.

O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Theo mình được biết thì từ năm ngoái đã ko phải nộp BCTC cho Sở KHĐT rồi. Các bạn chỉ cần nộp ở chi cục Thuế và Tổng cục thống kê thôi. Trên Chi cục Thuế Ba Đình cũng có 1 nguời bên TCTK ngôi ở đó, các bạn có thể nộp luôn BCTC và nhận phiếu điều tra luôn.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Mình vẫn thắc mắc là. báo cáo tài chính quý thì nộp chậm nhất là 20 ngày sau khi kết thúc quý mà. sao mà 31/03 lại là hạn nộp báo cáo tài chính được. quýI còn chưa hết mà

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Theo Quyết định 149/2001 của Bộ Tài chính, đối với doanh nghiệp thuộc tổng công ty hoặc các doanh nghiệp hạch toán độc lập khác, thời hạn nộp báo cáo tài chính quý là 20 ngày kể từ ngày kết thúc quý và báo cáo tài chính năm là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Đối với tổng công ty, thời hạn nộp báo cáo tài chính theo quý, năm lần lượt là 45 ngày và 90 ngày.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo mình được biết thì từ năm ngoái đã ko phải nộp BCTC cho Sở KHĐT rồi. Các bạn chỉ cần nộp ở chi cục Thuế và Tổng cục thống kê thôi. Trên Chi cục Thuế Ba Đình cũng có 1 nguời bên TCTK ngôi ở đó, các bạn có thể nộp luôn BCTC và nhận phiếu điều tra luôn.

Nộp ở thuế 02 bộ, Phòng Thống kê của Quận 01 bộ (Không phải Tổng cục thống kê), lưu 01 bộ. Vậy là xong

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mình vẫn thắc mắc là. báo cáo tài chính quý thì nộp chậm nhất là 20 ngày sau khi kết thúc quý mà. sao mà 31/03 lại là hạn nộp báo cáo tài chính được. quýI còn chưa hết mà
Bạn ơi nhầm rùi! Bạn Salemok nói là nộp BCTC năm 2007 cơ, k phải là quý I/2008. Mà bên bạn là thuộc Tổng Cty hay là kinh doanh mặt hàng j mà lại phải khai BCTC quý nhỉ? Bên mình chỉ khai Thuế TNDN theo quý thui!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mình có gọi điện lên Sở kế hoạch & đầu tư hỏi có phải nộp BCTC năm lên đó k thì họ bảo k nhận nữa. Bên mình được hướng dẫn chỉ phải nộp lên Thuế (3 bản cho họ cộp dấu rùi mang về 1 bản) & phòng Thống kê của quận, huyện quản lý Cty mình (1 bản kèm theo tờ khai thu thập thông tin về DN).
Thân!

L

litao

Guest
29/8/07
13
0
0
hanoi
Oai . Lại phải nộp cả ở bên tổng cục thống kê nữa ah.Pác nào biết TCTK của quận Thanh xuân ở đâu ko ah .Em quên nộp mất rồi.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Oai . Lại phải nộp cả ở bên tổng cục thống kê nữa ah.Pác nào biết TCTK của quận Thanh xuân ở đâu ko ah .Em quên nộp mất rồi.
Phòng thống kê chứ không phải tổng cục thống kê bạn nha! Phòng đó nằm trong Ủy ban nhân dân quận đó bạn ạ! Bạn xem UBND quận Thanh Xuân ở đâu nhé! (Vì mình k bít) :029:
Thân!

B

bebongbong

Guest
17/4/08
12
0
0
Quận 9,HCM
Chòai ơi ! Đây là năm đầu tiên e làm báo cáo tài chính.Mà em chỉ nộp cho cục thuế thôi,không nộp cho phòng thống kê ? Sao bi giờ các bác ơi ????

L

Lan Huyên

Guest
12/5/07
11
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Báo cáo Tài Chính không phải nộp lên Sở Kế hoạch đầu tư nữa đâu bạn ạ, Chỉ nộp cho chi cục thuế và Phòng Thống kê thôi.
Phòng thống kê quận Đống Đa: 279 Tôn Đức Thắng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA