Hoá đơn chứng từ

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi hangsau, 31 Tháng ba 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1,451 lượt xem

  1. hangsau

    hangsau Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    61
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Giúp em với! Nếu em nộp BCTC vào ngày 01/04/2006 (chậm so với quy định mất một ngày liệu có bị làm sao ko ạ? Nếu bị phạt thì phạt thế nào a? Có ai có quy định về mức phạt về việc chậm nộp BCTC bằng công văn thi cho em xem với. Em cảm ơn nhiều.
     
    #1
  2. Phạm Văn Khang

    Phạm Văn Khang Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,361
    Đã được thích:
    27
    Nơi ở:
    Thái Bình - TP.HCM
    Bạn vào trong thư viện Weketoan có Thông tư 41/2004/TT-BTC hướng dẫn thi hành Nghị định 100/2004/NĐ-CP ngày 25/2/2004 của Chính phủ quy định về việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế.
    Theo Điều 8, khoản 1, điểm d nộp quyết toán thuế quá thời hạn quy định từ 1 - 10 ngày làm việc thì tuỳ theo có tình tiết giảm nhẹ hay tăng nặng phạt từ 75.000 đồng - 100.000 đồng.
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
     
    #2
  3. hoaanh2912

    hoaanh2912 If life is so short

    Bài viết:
    293
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Hôm nay người ta có làm việc đâu mà bạn nộp.
     
    #3
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

Chia sẻ trang này