Lấy HĐ đầu vào ở đâu??????

• Thread starter vietsondien
  • Ngày gửi
V

vietsondien

Guest
31/3/06
2
0
0
tphcm
Thiếu chi phí đầu vào

Mình mới thành lập công ty chuyên về sửa chữa, lắp ráp, cài đặt và mua bán máy vi tính, lúc đầu mình chỉ định làm cửa hàng thôi nhưng nhiều người khuyên nên t.lập c.ty vì c.hàng chịu thuế khóan cao, cty thì linh họat hơn.
Nhưng mới đây Cty mình phát sinh 1 vấn đề rất đau đầu: mình có sửa cho Cty nọ 1 hệ thống mạng máy tính nhưng họ đòi mình phải xuất hóa đơn mới chịu thanh tóan. Mình đã xuất theo yêu cầu của họ rồi nhưng bây giờ sắp tới báo cáo không biết lấy đầu vào sao đây, có ai rành thì giúp mình với.:wall:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
vietsondien nói:
Mình mới thành lập công ty chuyên về sửa chữa, lắp ráp, cài đặt và mua bán máy vi tính, lúc đầu mình chỉ định làm cửa hàng thôi nhưng nhiều người khuyên nên t.lập c.ty vì c.hàng chịu thuế khóan cao, cty thì linh họat hơn.
Nhưng mới đây Cty mình phát sinh 1 vấn đề rất đau đầu: mình có sửa cho Cty nọ 1 hệ thống mạng máy tính nhưng họ đòi mình phải xuất hóa đơn mới chịu thanh tóan. Mình đã xuất theo yêu cầu của họ rồi nhưng bây giờ sắp tới báo cáo không biết lấy đầu vào sao đây, có ai rành thì giúp mình với.:wall:
Như bạn nói, Công ty của bạn là công ty "chuyên về sửa chữa, lắp ráp, cài đặt và mua bán máy vi tính", có nghĩa là trong đăng ký kinh doanh của bạn có đủ những lĩnh vực hoạt động đó, cả cung cấp hàng hoá và cung cấp dịch vụ lĩnh vực máy tính?
Như vậy việc công ty sửa chữa hệ thống mạng máy tính cho khách hàng là một hoạt động dịch vụ nằm trong đăng ký kinh doanh rồi còn gì. Chỉ viết hoá đơn đầu ra thôi, có phải cung cấp hàng hoá đâu mà sợ đầu vào hả bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA