Đề tài thực tập

• Thread starter Nguyễn Hồng Quang
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
Mọi ngưòi ơi! Hãy giúp tôi với.
Tôi sắp "phải" đi thực tập kế toán tại một dn dịch vụ (kiểm toán), trong khi đó tôi lại học toàn về dn sản xuất (thế mới đau!!!). Tôi đã lựa chọn đề tài về (Tập hợp chi phí và phương hướng nâng cao hiệu quả hoạt động) nhưng mà bây giờ tôi không biết mình sẽ phải thu thập những căn cứ, chứng từ, sổ sách nào trong dn dịch vụ để phục vụ cho việc viết luận văn đây. Ai đó có thể "kill problem" này giúp tôi. Thank all members!:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

was_vt

Guest
21/2/05
22
0
0
Somewhere
Nguyễn Hồng Quang nói:
Mọi ngưòi ơi! Hãy giúp tôi với.
Tôi sắp "phải" đi thực tập kế toán tại một dn dịch vụ (kiểm toán), trong khi đó tôi lại học toàn về dn sản xuất (thế mới đau!!!). Tôi đã lựa chọn đề tài về (Tập hợp chi phí và phương hướng nâng cao hiệu quả hoạt động) nhưng mà bây giờ tôi không biết mình sẽ phải thu thập những căn cứ, chứng từ, sổ sách nào trong dn dịch vụ để phục vụ cho việc viết luận văn đây. Ai đó có thể "kill problem" này giúp tôi. Thank all members!:bigok:
Bình tĩnh đi bạn, đề tài thực tập đó là do bạn tự chọn hay do GV hướng dẫn yêu cầu? (khả năng GV yêu cầu là hơi khó xảy ra).
Cách tốt nhất là bạn cứ thực tập tại cty kiểm toán, sau đó khoảng 1 tuần tự bạn sẽ thấy đề tài nào phù hợp với bạn thì làm (thông thường mấy cty kiểm toán cũng có dịch vụ kế toán) nên tha hồ cho bạn chọn đề tài. Thậm chí bạn chọn đề tài về kiểm toán thì càng tốt đấy chứ.

L

LETHITHUYTRANG

Guest
11/5/06
2
0
0
38
quảngtrị
mình cũng như bạn nè,sắp tới mình cũng phải đi kiến tập ,cũng chưa biết chọn đề tài gì bây giờ đây.Theo các bạn thì bây giờ chọn đề tài gì thì hay nhỉ.

L

lananh_pcbd

Guest
25/4/06
0
0
0
37
phu cat , binh dinh
Bây giờ mình mời thực sư là khổ nè mình kô chọn đề tài tiêu thụ mà đi chọn đề tài tập hợp chi phí và tính giá thành của công ty xây dựng . Do họ xây dựng công trình lâu dài nên bây giờ kô biết nên làm thế nào đây kô biết tình giá thành cái chi đây. có ai chỉ cách cho mình với

L

lê ngọc

Guest
27/6/06
8
0
0
38
Daklak
hic hic...mình đang làm đề tài vốn bằng tiền mà hổng có tài liệu tham khảo, bạn nào có hông chỉ giúp mình cách làm như thế nào với .Thanks

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bạn ơi, việc tính giá thành thường là khối lượng công việc, hạng mục công trình hoàn thành trong kì, chứ ko phải đợi hoàn tất hẳn mới tính Z.Vì thế bạn hảy xem thử cty có tập hợp cp theo từng hạng mục công trình, hay theo giai đoạn công việc, khối lượng công việc ko? Đừng ngại hỏi, hãy hỏi các nv trong cty để có thể biết được chính xác mình nên làm gì, có thể người ta còn giúp đỡ bạn nhiều ấy chứ.

M

mualantan

Trung cấp
26/6/06
95
0
0
Gần nhà bạn
To lenanh pcbd
Chào bạn!
đề tài bạn chọn để làm báo cáo thực tập theo mình nghĩ không khó lắm đâu. Bạn tiếp xúc với kế toán tổng hợp của cty xây dựng sẽ được anh ( chị ) đó giúp. Riêng mình có một số ý kiến để bạn tham khảo: Ngành xây dựng là một ngành công nghiệp đặc biệt: Đặc biệt ở chỗ nó tạo ra những sản phẩm riêng biệt, không sản phẩm nào giống sản phẩm nào.
Do thơi gian thực tập ngắn nên bạn có thể chọn một vài công trình hoặc hạng mục công trình thi công trước thời gian thực tập nhưng có thời gian hoàn thành trong thời gian thực tập đề tập hợp chi phí.
Nên chọn 2 hạng mục để có số liệu so sánh sẽ có tính thuyết phục
Nên chọn công trình hoặc hạng mục công trình có đủ các yếu tố chi phí :
- Vật liệu
- Nhân công
- Sử dụng máy
- và chi phí chung
số liệu thực tập, tổng hợp chi phí sản xuất và giá thành cần có phiếu tính chi phí dở dang đầu kỳ
Nếu cty bạn thực tập không có công trình hoặc hạng mục công trình hoàn thành trong thời gian thực tập thì bạn có thể chọn công trình hoặc hạng mục công trình hoàn thành trước đó 1 vài tháng để làm số liệu. Vì khi công trình hoàn thành,có thể một thời gian sau đó các chứng từ kế toán từ công trình mới được chuyển về phòng kế toán
Chúc bạn hoàn thành tốt báo cáo thực tập

Sửa lần cuối:
M

mualantan

Trung cấp
26/6/06
95
0
0
Gần nhà bạn
To Lê Ngọc
Chào bạn!
đề tài bạn chọn để làm báo cáo thực tập theo mình nghĩ không khó lắm đâu. Bạn tiếp xúc với kế toán tổng hợp của cty xây dựng sẽ được anh ( chị ) đó giúp. Riêng mình có một số ý kiến để bạn tham khảo: Ngành xây dựng là một ngành công nghiệp đặc biệt: Đặc biệt ở chỗ nó tạo ra những sản phẩm riêng biệt, không sản phẩm nào giống sản phẩm nào.
Do thơi gian thực tập ngắn nên bạn có thể chọn một vài công trình hoặc hạng mục công trình thi công trước thời gian thực tập nhưng có thời gian hoàn thành trong thời gian thực tập đề tập hợp chi phí.
Nên chọn 2 hạng mục để có số liệu so sánh sẽ có tính thuyết phục
Nên chọn công trình hoặc hạng mục công trình có đủ các yếu tố chi phí :
- Vật liệu
- Nhân công
- Sử dụng máy
- và chi phí chung
số liệu thực tập, tổng hợp chi phí sản xuất và giá thành cần có phiếu tính chi phí dở dang đầu kỳ
Nếu cty bạn thực tập không có công trình hoặc hạng mục công trình hoàn thành trong thời gian thực tập thì bạn có thể chọn công trình hoặc hạng mục công trình hoàn thành trước đó 1 vài tháng để làm số liệu. Vì khi công trình hoàn thành,có thể một thời gian sau đó các chứng từ kế toán từ công trình mới được chuyển về phòng kế toán
Chúc bạn hoàn thành tốt báo cáo thực tập

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
tuy nhiên, ở các cty xây dựng họ thường ghi nhận nghiệp vụ tá lả, ko đúng theo quy định cho lắm, vì thế bạn hãy cẩn thận và phải nắm kĩ các nguyên tắc hạch toán, cũng như việc sd tk trong loại hình dn đặc biệt này.Anyway, chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA