Vấn đề khó hiểu

• Thread starter Nguyễn Hồng Quang
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
Hôm vừa rồi mình có sử dụng dịch vụ của một công ty sửa chữa. Khi hoàn thành dịch vụ nhân viên kế toán có hỏi mình một câu "em có lấy hoá đơn không, nếu lấy để chị lập", mình trả lời là "có" và nhận được một hoá đơn đỏ gồm thuế VAT và giá thanh toán. Mình lúc đó chợt hiểu rằng nếu mình không lấy hoá đơn thì chắc chắn giá thanh toán sẽ ít hơn. Nhưng mình vẫn không hiểu là cái công ty dịch vụ đó họ sẽ hạch toán như thế nào nếu mình không lấy hoá đơn.??????????:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Nguyễn Hồng Quang nói:
Hôm vừa rồi mình có sử dụng dịch vụ của một công ty sửa chữa. Khi hoàn thành dịch vụ nhân viên kế toán có hỏi mình một câu "em có lấy hoá đơn không, nếu lấy để chị lập", mình trả lời là "có" và nhận được một hoá đơn đỏ gồm thuế VAT và giá thanh toán. Mình lúc đó chợt hiểu rằng nếu mình không lấy hoá đơn thì chắc chắn giá thanh toán sẽ ít hơn. Nhưng mình vẫn không hiểu là cái công ty dịch vụ đó họ sẽ hạch toán như thế nào nếu mình không lấy hoá đơn.??????????:wall:
Chuyện dễ thôi mà. Nếu bạn ko lấy hóa đơn thì có hai cách:
-Một là họ ko hạch toán gì cả :bigok:
-Hai là họ xuất hóa đơn cho khách hàng cá nhân và ghi nhận doanh thu bình thường thôi. Cái này thì ít khi xảy ra lém :freddy:

B

bienxanh21

Guest
15/8/05
3
0
0
39
Nghean
Em là thành viên mới , chưa biết cách gửi bài thế nào nên viết thắc mắc vào đây hy vọng nhận được sự giúp đỡ của mọi người.Em hiện đang học kế toán và đang làm bài tập lớn của môn Tổ chức hoạch toán kế toán .
Em đang gặp khó khăn khi lập báo cáo thuyết minh lưu chuyển tiền tệ do chưa hiêu lắm về các khoản mục 02,06 của hoạt động sxkd.
Còn khi vào sổ sách theo hình thức NKCT đền phần bảng kê (bảng kê số8 cho hàng hóa)thì đang lúng túng khi phần số dư đầu thàng có nên chi tiết cho từng loại hàng hay ko?và có cộng mang sang ko?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA