WKT Hải Phòng Club!

• Thread starter hvtgroup
  • Ngày gửi
H

Hoanganh1971

Sơ cấp
12/11/04
16
0
1
Hai phong
thanh252vn nói:
Welcome bạn Hoanganh1971 tham gia Webketoan và đặc biệt là HP club.Bạn đừng ngại việc post bài ít hay nhiều, mình cũng vậy thôi .Nhưng mình học được rất nhiều từ Webketoan.Và luôn cảm ơn mọi người đã rất nhiệt tình giúp đỡ ...
Bạn vui lòng để lại thông tin liên lạc nhé.Thành viên HP rất dễ thương và gẫn gũi.Bạn gặp rồi sẽ biết ngay.
Thân.
Chào bạn!
Sô Dthoại di động của mình là: 0904553639. Có gì liên lạc với mình nhé!
Mong được su giúp đỡ của các bạn và giao luu cùng với các bạn.:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

Jan

Guest
10/1/06
29
0
0
Đảo Bán Nguyệt.
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Mời tất cả các bạn thành viên webke toan HP tham dự

Chào các bạn , mùa World cup làm chúng ta lơ là việc gặp nhau hàng tháng , hàng tuần của Web ke toan Hp qua.
Để làm nóng lại bầu không khí và tạo sự gần gũi với các thành viên, ANHCOMDEPTRAI thân mời anh chị em ngày 12/07/2006 tối lúc 8 PM tập trung tại quán cafe 1088- gần Ký túc xá đại học Dân lập HP nhé Mong anh chị em đến đúng giờ
Anhcomdeptrai :0989 668 123

Q

quecuonghp

Guest
22/6/06
8
0
0
hai phong
em là thành viên mới, cho em tham gia với
phone của em là: 0989 565690

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
anhcomdeptrai nói:
Chào các bạn , mùa World cup làm chúng ta lơ là việc gặp nhau hàng tháng , hàng tuần của Web ke toan Hp qua.
Để làm nóng lại bầu không khí và tạo sự gần gũi với các thành viên, ANHCOMDEPTRAI thân mời anh chị em ngày 12/07/2006 tối lúc 8 PM tập trung tại quán cafe 1088- gần Ký túc xá đại học Dân lập HP nhé Mong anh chị em đến đúng giờ
Anhcomdeptrai :0989 668 123
Ái chà chà, lâu rùi mới thấy ku kậu lên tiếng. :dance2:

T

thanh252vn

Trung cấp
28/3/04
105
1
16
44
Hải Phòng
Bim ah, cũng lâu rồi không thấy em về HP đấy.Hôm nay có ở HP không để cùng mọi người cafe chứ?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Chà! đ/c Comdeptrai này chắc có nhiều tin mới muốn được "chia sẻ" đây! Hy vọng là sẽ không bỏ lỡ dịp này, mọi người thu xếp đến để chung vui nhé!

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
thanh252vn nói:
Bim ah, cũng lâu rồi không thấy em về HP đấy.Hôm nay có ở HP không để cùng mọi người cafe chứ?
Chị ui, em cũng tiếc lắm vì lâu rùi không được gặp mọi người. Hixhix, hoàn cảnh xô đẩy nên khổ vậy đấy :wall: Khi nào em về nghỉ cuối tuần, em sẽ alo cho mọi người tụ tạp cái nhá. Em trổ tài nấu nướng mấy món em mới học ké được khi đi các tỉnh chị à. Gì chứ cái khoản đấy thì nhất :dzo:

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Bim để xa để tầm sư học... nấu ăn chắc là tuyệt đây!
Anhcomdeptrai không ghi rõ quán 1088 nằm trên đường nào, chỉ cụ thể để mọi người đến đúng nơi nhé.

H

Hieu_Bravo

Cao cấp
7/10/05
291
1
18
24
Bravo
Bim Bim nói:
Chị ui, em cũng tiếc lắm vì lâu rùi không được gặp mọi người. Hixhix, hoàn cảnh xô đẩy nên khổ vậy đấy :wall: Khi nào em về nghỉ cuối tuần, em sẽ alo cho mọi người tụ tạp cái nhá. Em trổ tài nấu nướng mấy món em mới học ké được khi đi các tỉnh chị à. Gì chứ cái khoản đấy thì nhất :dzo:
@ Bim: Bim a, HB cung muon an thu
(@ALL: thong cam vi dang ngoi quan Net)

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Cafe tối 12/07/2006

1 buổi tối thật là oi ả. Chẳng làm gì cả mà mồ hôi vẫn cứ túa ra, má ui…sao nóng quá thế này, hay là mình bị ốm rồi, hic. Không được, hôm nay WKT HP hẹn nhau đi uống café, lâu lắm không gặp mọi người, mình phải đi thôi, chắc ra đường sẽ mát hơn, đằng nào mình cũng phải đi sớm vì chưa biết đường. Giở lại mấy cái tin nhắn xem thế nào… đây rồi, tin nhắn của đ/c Còm, tin vừa nhận được: “quán 1080, cạnh bể bơi ĐH dân lập…”, ủa, sao nghe là lạ, hôm nọ hình như mình nghe là quán 1088 thì phải, hay là lại thay đổi địa điểm rồi nhỉ? Coi lại mấy cái tin nhắn cũ xem… “WKT HP tập trung tại tầng 3 quán 1088, cạnh KTX ĐH dân lập HP…”. Không biết là thế nào đây, phải gọi điện lại cho Còm check lại thông tin thôi. Đlc Còm confirm “em nhầm, chính xác là quán 1080, ko có gì thay đổi”.
Cứ lo là không tìm được đường, vậy mà mọi việc khá suôn sẻ, mình đã tìm ra được quán 1080 theo lời chỉ dẫn của Còm. Quán 1080 khá vắng khách, lúc mình đến thì chỉ có 2 chiếc xe dựng ngoài sân. Không khéo chưa ai đến cũng nên, các bác nhà mình là chúa hay giờ cao su. Mình gửi xe rồi vào hỏi lễ tân xem có ai chờ trên tầng 3 không, họ nói có 1 người đang chờ ở trên tầng 4. Thôi kệ, tầng 3 hay tầng 4 gì thì cũng cứ leo lên xem sao, chắc là người nhà mình rồi.
Vừa lên đã thấy anhcomdeptrai ngồi chờ sẵn, trông anhcomdeptrai vẫn vậy, vẫn… còm. Tầng 4 của quán khá là mát mẻ và và thoáng đãng, đ/c Còm thật khéo chọn chỗ ngồi, chỉ có điều là leo được lên đến nơi thì đúng là… thở ra đằng tai, hic.
Mình vừa ngồi xuống ghế được 1 lát thì Thaohp tới, cũng đang nhăn nhó vì phải leo cầu thang. Thấy vậy Còm bảo: “Các chị gọi nước uống đi” “Ừ, nhưng mà để các chị… thở xong đã em ui, hic”. Mất mấy phút để “định thần” xong cái vụ leo cầu thang, lúc này mình mới có dịp quan sát xung quanh, đúng là chỗ này khá lý tưởng cho 1 buổi tối ngột ngạt và oi bức như hôm nay. Gió mát nhè nhẹ thổi làm lăn tăn những chiếc lá của những chậu cây cảnh được xếp dọc theo lan can, nhìn xuống dưới là con đường chạy thẳng tắp cùng với 2 hàng cây xanh, tất cả đều nhuốm 1 màu vàng dịu nhẹ của những chiếc đèn đường. Thiên nhiên và cảnh vật ở đây, gió mát, cây xanh và những chiếc đèn đường toả ra 1 thứ ánh sáng vàng dịu nhẹ, bất cứ lúc nào trong 1 buổi tối có thể tạo ra cho bạn 1 cảm giác… muốn thiu thiu, à quên, rất thư giãn và cũng khá lãng mạn. :biggrin:
1 lúc sau bác HVT tới, trông bác ấy có vẻ rất mệt mỏi. Trong các cuộc gặp mặt của các mem HP thì hiếm khi nào bác ấy đến muộn lắm, bao giờ cũng là người đến sớm đầu tiên. Nói vậy thôi chứ mọi người ai cũng thông cảm, world cup 2006 vừa kết thúc xong mà bác ấy còn đến gặp mọi người được thế này là tốt lắm rồi!
Tiếp theo là Lequanghuy, “giang hồ lãng tử” trong 1 bộ cánh màu trắng rất “lãng tử” nhưng lại thành thật khai là “quần áo chưa kịp giặt”.
Và rồi, nhân vật được chú ý nhất buổi tối hôm đó đã xuất hiện, 1 thành viên mới có nick name Hoanganh1971 (nhưng hoá ra không phải sinh năm 1971), là 1 cô bé rất dễ thương. Dường như sự xuất hiện của Hoàng Anh trong buổi tối hôm đó đã làm anh chàng “giang hồ lãng tử” bối rối hay sao mà không thấy nói nhiều như mọi lần.
Mọi người say sưa nói chuyện, bàn luận về các vấn đề thời sự nóng hổi, từ chuyện bóng đá, chuyện quán xá, dancing club, tới chuyện về cung cách phục vụ của các ngân hàng (Xem ra mọi người ai cũng rất bức xúc về vấn đề này).
Càng về khuya, gió càng mát... mọi người thì vẫn say sưa... :biggrin: mình phải ra hiệu với Thaohp giục mọi người về, kẻo có người... ngủ gật thì nguy lắm. :biggrin:

To all: may mà lúc xuống thang nó ko khủng khiếp như lúc leo lên, chứ không thì cũng... tỉnh ngủ, cả nhà nhỉ. :biggrin:

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
CLB WKT HP nên họp mặt định kỳ 2 tuần / tháng nhỉ???

orchidvn nói:
1 buổi tối thật là oi ả. Chẳng làm gì cả mà mồ hôi vẫn cứ túa ra, má ui…sao nóng quá thế này, hay là mình bị ốm rồi, hic. Không được, hôm nay WKT HP hẹn nhau đi uống café, lâu lắm không gặp mọi người, mình phải đi thôi, chắc ra đường sẽ mát hơn, đằng nào mình cũng phải đi sớm vì chưa biết đường. Giở lại mấy cái tin nhắn xem thế nào… đây rồi, tin nhắn của đ/c Còm, tin vừa nhận được: “quán 1080, cạnh bể bơi ĐH dân lập…”, ủa, sao nghe là lạ, hôm nọ hình như mình nghe là quán 1088 thì phải, hay là lại thay đổi địa điểm rồi nhỉ? Coi lại mấy cái tin nhắn cũ xem… “WKT HP tập trung tại tầng 3 quán 1088, cạnh KTX ĐH dân lập HP…”. Không biết là thế nào đây, phải gọi điện lại cho Còm check lại thông tin thôi. Đlc Còm confirm “em nhầm, chính xác là quán 1080, ko có gì thay đổi”.
Cứ lo là không tìm được đường, vậy mà mọi việc khá suôn sẻ, mình đã tìm ra được quán 1080 theo lời chỉ dẫn của Còm. Quán 1080 khá vắng khách, lúc mình đến thì chỉ có 2 chiếc xe dựng ngoài sân. Không khéo chưa ai đến cũng nên, các bác nhà mình là chúa hay giờ cao su. Mình gửi xe rồi vào hỏi lễ tân xem có ai chờ trên tầng 3 không, họ nói có 1 người đang chờ ở trên tầng 4. Thôi kệ, tầng 3 hay tầng 4 gì thì cũng cứ leo lên xem sao, chắc là người nhà mình rồi.
Vừa lên đã thấy anhcomdeptrai ngồi chờ sẵn, trông anhcomdeptrai vẫn vậy, vẫn… còm. Tầng 4 của quán khá là mát mẻ và và thoáng đãng, đ/c Còm thật khéo chọn chỗ ngồi, chỉ có điều là leo được lên đến nơi thì đúng là… thở ra đằng tai, hic.
Mình vừa ngồi xuống ghế được 1 lát thì Thaohp tới, cũng đang nhăn nhó vì phải leo cầu thang. Thấy vậy Còm bảo: “Các chị gọi nước uống đi” “Ừ, nhưng mà để các chị… thở xong đã em ui, hic”. Mất mấy phút để “định thần” xong cái vụ leo cầu thang, lúc này mình mới có dịp quan sát xung quanh, đúng là chỗ này khá lý tưởng cho 1 buổi tối ngột ngạt và oi bức như hôm nay. Gió mát nhè nhẹ thổi làm lăn tăn những chiếc lá của những chậu cây cảnh được xếp dọc theo lan can, nhìn xuống dưới là con đường chạy thẳng tắp cùng với 2 hàng cây xanh, tất cả đều nhuốm 1 màu vàng dịu nhẹ của những chiếc đèn đường. Thiên nhiên và cảnh vật ở đây, gió mát, cây xanh và những chiếc đèn đường toả ra 1 thứ ánh sáng vàng dịu nhẹ, bất cứ lúc nào trong 1 buổi tối có thể tạo ra cho bạn 1 cảm giác… muốn thiu thiu, à quên, rất thư giãn và cũng khá lãng mạn. :biggrin:
1 lúc sau bác HVT tới, trông bác ấy có vẻ rất mệt mỏi. Trong các cuộc gặp mặt của các mem HP thì hiếm khi nào bác ấy đến muộn lắm, bao giờ cũng là người đến sớm đầu tiên. Nói vậy thôi chứ mọi người ai cũng thông cảm, world cup 2006 vừa kết thúc xong mà bác ấy còn đến gặp mọi người được thế này là tốt lắm rồi!
Tiếp theo là Lequanghuy, “giang hồ lãng tử” trong 1 bộ cánh màu trắng rất “lãng tử” nhưng lại thành thật khai là “quần áo chưa kịp giặt”.
Và rồi, nhân vật được chú ý nhất buổi tối hôm đó đã xuất hiện, 1 thành viên mới có nick name Hoanganh1971 (nhưng hoá ra không phải sinh năm 1971), là 1 cô bé rất dễ thương. Dường như sự xuất hiện của Hoàng Anh trong buổi tối hôm đó đã làm anh chàng “giang hồ lãng tử” bối rối hay sao mà không thấy nói nhiều như mọi lần.
Mọi người say sưa nói chuyện, bàn luận về các vấn đề thời sự nóng hổi, từ chuyện bóng đá, chuyện quán xá, dancing club, tới chuyện về cung cách phục vụ của các ngân hàng (Xem ra mọi người ai cũng rất bức xúc về vấn đề này).
Càng về khuya, gió càng mát... mọi người thì vẫn say sưa... :biggrin: mình phải ra hiệu với Thaohp giục mọi người về, kẻo có người... ngủ gật thì nguy lắm. :biggrin:

To all: may mà lúc xuống thang nó ko khủng khiếp như lúc leo lên, chứ không thì cũng... tỉnh ngủ, cả nhà nhỉ. :biggrin:

Chào cả nhà , anhcom đẹp trai xin chân thành cảm ơn các thành viên wkt đã có tinh thần đồng đội và rất nhiệt tình
Cuộc gặp hôm trước đã để lại trong tâm trí anh còm 1 ấn tượng rất đẹp , vừa có thêm kinh nghiệm sống , vừa thoải mái giao lưu với mọi người và tinh thần thoải mái như đang ở nhà vậy , heheheh
Chính vì vậy , anhcomdeptrai có 1 đề nghị là Các thành viên WKT HP - các bạn đã là thành viên và các bạn chuẩn bị là thành viên muốn tham gia NÊN HỌP MẶT SINH HOẠT WKT HP 02 TUẦN/ THÁNG , ÍT NHẤT LÀ NHƯ THẾ
BỞI VÌ ĐỂ MỌI NGƯỜI CÓ NHIỀU CƠ HỘI HIỂU NHAU HƠN, HIỂU CÔNG VIỆC CỦA NHAU VÀ SẼ TẠO CHO RIÊNG BẢN THÂN 1 CƠ HỘI MỚI.......
rẤT MONG SỰ CHIA SẺ VÀ BIỂU QUYẾT CỦA MỌI NGƯỜI
THEO ĐỀ XUẤT CỦA ANHCOMDEPTRAI CÓ LẼ CUỐI THÁNG 07 NÀY ĐƯỢC KHÔNG???

ANHCOMDEPTRAI

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
hvtgroup nói:
Bim để xa để tầm sư học... nấu ăn chắc là tuyệt đây!
Anhcomdeptrai không ghi rõ quán 1088 nằm trên đường nào, chỉ cụ thể để mọi người đến đúng nơi nhé.
Địa chỉ sinh hoạt tại Quán cafe -có phòng Karaoke số 1080 , địa chỉ nè : Số 48 Quán Nam ,cạnh bể bơi Ký túc xá DH Dân lập HP
( Chỉ dẫn : Bạn biết ĐH tại chức Hp ở Nguyễn Bình không, đi hết ngõ vào trường ĐH Tại chức , cuối ngõ , sẽ ra 1 con đường đẹp và ngay chính diện lad quán Cafe 1080 to đùng - Con số 1080 - Quán của tư vấn tình yêu , tình bạn và tư vấn cả vấn đề ..túi ...xiền nữa , hehehheheh
Mong cả nhà ủng hộ nhé
Nếu được thì anh Hyper Vn -Tiều phu quét rác ( rất được bạn Hoàng Anh71 xinh xắn hâm mộ ) hô hào pà con ngày 29- 30 tháng 7 nè nhé
ACDT

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Mấy hôm nay ở cơ quan anh bị... mất mạng Net nên không vào được! Cha! vừa rồi đọc bài "tùy bút" của nhà văn orchidvn mà thấy thật sảng khoái:pepsi: Cũng đã lâu WKT chưa có dịp tập trung được đông đủ! Chắc là sau những ngày giành cho WorldCup anhcomdeptrai nhà ta cũng "gặt" được mấy vụ cá độ nên hào hứng thông báo với mọi người "đột xuất" đi cafe 1088! à quên sau đó đính chính lại là quán Cafe 1080 hay còn gọi là quán cafe... Tư vấn tình yêu!!!:1luvu: HVTGroup khi nghe nói đến quán đó đã thấy... hồi hộp:wall:, vì vậy mà buổi hôm đó đã có cuộc hẹn từ trước những mình vẫn thu xếp để đến... sớm!!!

Thực sự do anhcom nhắn tin quá gấp nên hôm đó các thành viên khác chưa thể thu xếp được hoặc chưa kịp nhận thông báo! Vả lại nơi tập trung lại là 1 nơi mà gần như ai nghe qua cũng thấy lạ! Hôm đó HVTGroup đi tìm cũng phải mua đường khá xa! nhưng xem ra ý tướng "khám phá những quán lạ" của anhcom cũng rất thú vị bởi như orchidvn đã miêu tả thì rất hiu hiu gió mát giữa cái nóng oi ả của mùa hè. Hy vọng lần sau ai có ý kiến khám phá mới lạ phải thông báo trước nhiều ngày để tập trung được đông đủ!

WKT HP xin được chào đón thành viên mới Hoanhanh1971, dù mới gặp lầ đầu nhưng xin được cảm ơn sự nhiệt thành của bạn! Chúc Hoanhanh1971 sẽ là gắn bó với WKT nói chung và WKT HP một cách thường xuyên.

Chúc sức khỏe và hẹn gặp lại!:friend:

Sửa lần cuối:
O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
To HVTgroup: có vài dòng văn tả cảnh giống của con nít mà bác lại cũng gọi em là... nhà văn. Bác làm em ngượng chết đi được í :biggrin: .

Q

quecuonghp

Guest
22/6/06
8
0
0
hai phong
hichic

nghe các bác pót bài tả cảnh và người hôm 12/7 làm cho em thấy tiếc quá.nhất định lần ofline tới phải lần mò đến xin chỉ giáo của các bác.
lần tới không tham gia được,tiéc lém...

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
WkT họp mặt chuẩn bị cho ngày 02 / 9 chưa? Các bác nghĩ gì về 1 chuyến đi chơi xa nhỉ?Trước mặt, chúng ta cần họp mặt để trò chuyện về chuyến đi này nhé
01 cuộc hẹn gặp tại Quán Cafe nhé , có thể là vào ngay 20/8 nay nhé

Anhcomdeptrai co vàig quán để mọi người tham khảo:
1. Quán 1080-vừa có cafe, vừa có karaoke. Uống xong , là có thể kara ngay
2. Quán Hà nội phố
3. Quán Citi view- Siêu thị ÁNh Dương
4. Quán Music- Đinh tiên Hoàng
5. Quán Cafee Hâmf- Bến Bính
heheh, 2 quán 4 và 5 em chưa vào bao giờ , nhưng rất mò tò
Mong cả nhà sớm cho ý kiến và nhắn tin tới số của bác Hyper VN, HVtgroup,

T

thanh252vn

Trung cấp
28/3/04
105
1
16
44
Hải Phòng
anhcomdeptrai nói:
có thể là vào ngay 20/8 nay nhé
Còm ơi,Sao lại không là ngày 22/8 nhỉ? Quán 1080 mà em giới thiệu chị vẫn chưa có dịp thưởng thức, nghe chị Orchid miêu tả mà thèm quá...

H

Hoanganh1971

Sơ cấp
12/11/04
16
0
1
Hai phong
Chào tất cả thành viên WKT HP!
Hôm nay em mới post bài được. Cuộc gặp gỡ hôm 12/7 đã làm cho em rất xúc động. Hôm đó là lần đầu tiên em ra mắt WKT HP, em thật sự hồi hộp nh­ưng khi đến và được nói chuyện với mọi người thì thấy mọi trong WKT HP thật vui vẻ và nhiệt tình, mọi người nói chuyện thật thoải mái, cởi mở.
Rất mong sớm được họp và gặp các thành viên WKT HP.

To anhcomdeptrai, mình chưa biết quán music - Đinh Tiên Hoàng. Mình ủng hộ chọn địa điểm này để họp mặt mọi người.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Sory mọi người, dạo này bận quá trời, có thông tin gì offline vui lòng báo cho HyperVN qua điện thoại nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA